Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    7700 dùng ko tốt, đấy là điều chắc chắn, vì 7700 ra trước cả 7710, các thông số của 7700 còn kém hơn 7710, tuy nhiên chắc chắn giá nó rẻ hơn, dễ cầm hơn và nhẹ hơn nhiều 83g là đúng á, ko sai đâu . hiện nay còn 1 cái dòng S90 là Internet Table, nhưng trong 3 cái thì 7710 là good nhất, vậy mà Nokia còn lỗ chỏng lỗ trơ với dòng S90.
    Dù sao em cũng muốn dòng S90 được dùng rộng rãi, chứ nếu tuyệt chủng thì sau này hỏng biết thay linh kiện ở đâu
  2. thair9

thair9 Thành viên

Được Like:
    1
    Lời đầu tiên phải nói là rất cám các huynh đài đi trước đã tận tình chia xẻ kinh nghiệm.

Em vừa tậu con 7710, không biết gì cả, nhưng nhồ đọc 1 ....trăm mấy trang + + của diễn đàn nên đã hiểu chút chút, có thể tự cài được các soft.

Cũng xin chia xẻ với các bác mới cách đơn giản để cài software (các bác trong nghề nếu biết thì xin đừng cười thằng em.)

các bác phải có đầu đọc thẻ nhớ (chỉ co 80.000 thui)
    Down các phầm mêm trong hop thu riengcho771 ở trên yahoo.
    Chép vào máy tính -> chép vào thẻ nhớ ở thư mục C:\ (nhờ đầu đọc thẻ)
    Chép từ thẻ sang thư mục Application manager
    Sau đó vào application manager để cài (double click là sẽ tụ cài)

Lưu ý: đó là với các phầm mềm đã được crack.

Các anh giai đọc xong, nếu có sai sót xin chỉ giáo giúp thằng em.

Chúc sức khỏe
  3. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Làm gì phiền phức thế! Chép được vào thẻ nhớ hay vào máy rồi thì cứ việc mở filemanager lên, click hay ấn chọn file là nó chạy thôi! Có khác gì cài đặt chương trình cho máy tính đâu! Khi cài muốn cho chương trình install lên bộ nhớ máy hay thẻ nhớ thì ở bước select memory to install chọn một trong 2!
    Không có đầu đọc thẻ thì dùng DUK2 và PC suite! Còn không thì dùng bluetooth! cái nào cũng OK cả bạn à! Chỉ có điều muốn chép nhạc hay film vào thẻ thì nên dùng đầu đọc thẻ để cho tốc độ nhanh chứ không thì chờ hơi mệt!
  4. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    bác kimquy nói chính xác
    tất cả các bô lão của 7710 đều là những PC pro rùi ai vô đây cũng siêu PC và mobi nhất là 7710 rùi bạn thair9 ạ những vấn đề kết nối cho 77 giờ chỉ còn chờ nokia làm cho cái thẻ wifi như mấy hãng khác thui ,có wifi nữa thì ko bao h bán 77 đâu he he he
    lâu wá ko có app nào mới lạ hen
    :D
  5. conank

conank Thành viên

Được Like:
    14
    Thời gian sạc pin 7710 là bao lâu nhỉ?
    Tại em mới mua 7710 được 2 tuần, sạc tổng cộng 6 lần.
    4 lần đầu em để đến khi pin còn 1 nấc cuối cùng rồi sạc mất 4 - 5 tiếng
    2 lần sau em để đến khi pin báo cần phải sạc thì mất 7 - 7,5 tiếng
    Cho em hỏi thời gian sạc như vậy là bình thường phải không ạ? Tại em mới dùng mà
    Được cái là pin dùng rất rất lâu, Ngage QD nổi tiếng trâu bò còn phải chạy có cờ, em dùng 7710 đọc "Ỳ thiên đồ long ký" liên tục, để màn hình độ sáng lớn nhất được gần 9 giờ (đọc xong, tắt máy đi, đọc tiếp mở lên để đo thời gian)
    Các anh xài lâu rồi, vui lòng cho em biết thời gian sạc máy như vầy có bình thường ko ạ?
    Hôm trước em lên Nokia Care nâng cấp Firmare lên 4.10 nhân tiện hỏi luôn giá cả vỏ + pin.
    Vỏ: trước (bốn trăm mấy)+ sau (bốn trăm mấy)+ bàn phím (trăm mấy) = gần 1 triệu (= mấy chục cái vỏ lô :D)
    Nhưng pin thì ở đó hết rồi, pin Li-Po công nghệ mới mà, chỉ có những máy xịn thiệt xịn như 7710 xài thôi :D, ko biết chỗ nào còn bán pin zin ko nhỉ? Ai biết vui lòng chỉ cho em luôn nhé
    Cám ơn
  6. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    uh sạc vậy là bình thườn rùi mình thường sạc trong vòng 3 tiếng là cũng ok rùi
    nếu vỏ còn ngon thì đi sơn lại giống bạn j ở trang trước là ok lắm rùi khỏi mua vỏ xin làm j
    còn pin zin của nó hôm bữa hỏi hình như là 1triệu 1 thì phải :p
    ai biểu sài đồ độc làm j há há há há :D
  7. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    Máy mình khi nó báo battery low thì mình sạc mất 2h, nhiều ít cũng chỉ khoảng vậy thôi. Để độ sáng 2 vạch thì dùng trung bình 4-5 ngày. Nhưng mà bạn sạc 4-5 tiếng thì hơi lâu đó. Nhưng mình cũng chưa thử test để 9h đọc liên tục như vậy.
    Pin zin thì hơn 1tr là đúng rồi đó. :)
  8. conank

conank Thành viên

Được Like:
    14
    Hic, vậy mới nói chứ, mình để pin còn mức 1 vạch, sạc là 4 - 5 tiếng rồi, để đến máy CẢNH BÁO PHẢI SẠC (qua mức battery low luôn nhé), mất đến 7 - 7,5 tiếng, lấy làm lạ nên mới lên hỏi, 9h là mình để mức 4 vạch sáng, nếu để 2 vạch mình nghĩ cũng được 12h (đang test).
    Hic, ai đời sạc pin đến 7 - 7,5 tiếng bao giờ chứ, vậy mới lo
  9. honeyz

honeyz Thành viên

Được Like:
    63
    Chắc cục sạc của bạn là cục sạc lô rùi, nên mới sạc lâu như vậy, mình sạc bằng sạc zin khi máy hết pin luôn tầm 2h là xong
    Pin 7710 là Lithium, giống pin của máy ảnh số nên các bác có thể sạc nhồi vô tư, mà ko phải chờ hết mới sạc, nó ko chai pin như pin mấy máy dt khác đâu
    Pin 7710 dùng chung với Nokia 9500, 9300 đó
    Còn về vỏ thì bác mua vỏ lô 20K 1 cái xài dc rùi, mua chi vỏ zin cho tốn kém, cho tụi NOKIA nó chém, vỏ lô quăng vô tư, hư mua cái khác, khỏi sợ tiếc, rẻ mà :))
  10. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    he he honey nói chí phải he he
    caubengaytho cài đc SM3.21 chưa
    nếu vỏ theo máy còn tốt mà chỉ bị trấy thì sơn lại là ok
    conank kiếm cục sạc khác thử coi
    coi bộ rảnh wá ha ngồi 9h đọc ebook bó tay tui chịu =D>
    to conank :mình có cỡ 45 cái themes đủ loại thích cái nào mà ko dơ đc cứ nói hen