Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. hunga

hunga Thành viên

Được Like:
    4
    Nokia 7710 ko nhận thẻ nhớ

Các bác giúp em với, hôm trước Format lại máy xong vẫn chạy ngon, hôm qua thay cái Sim khác thì ko đọc được thẻ nhớ nữa ( Memory Card is corrupted ), khi mở máy ra thì nó đòi password của thẻ nhớ ( mặc dù em chưa cài Pass cho thẻ nhớ) em đã cho vào đầu đọc thẻ nhưng cũng ko đọc được luôn. Có phải thẻ của em tiêu rùi ko ? Các bác làm ơn giúp em vụ này với.

Thankssssssssss !!!
  2. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    mấy cái này có trên rum hết rùi mà ,sao caubengaytho ko thấy à trong riengcho77 cũng có mà ko coi kỹ à :D
  3. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    bạn thích cái nào nói thử tên hoặc đưa hình lên nếu có mình sẽ gửi cho ,h nhìu wá mình ko nhớ nổi do ai design nữa :D
  4. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    à wên nữa themes nào way dọc màn hình cũng chậm hết nên mấy bác đừng bực mình hen kể cả theme mặc định cũng vậy mà
  5. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    thẻ của bạn ko tiêu đâu, hôm trước mình có thấy ở đâu đó có chương trình khôi phục pass của thẻ nhớ, nhưng ko nhớ ở đâu.
    bạn thử search google xem.
  6. cau be ngay tho

Được Like:
    63
    Cái theme winterwoodland handago ấy mình up lên rồi đó,zazaza ko cấn up đâu, trong part 3 đó.
    maidinhtai thích bài này.
  7. cau be ngay tho

Được Like:
    63
    ok man tìm ra rồi.
    1.bro dùng powerfile, copy file mmcstore trong c:\system vào thư mục nào đó trong ổ C: (vd: c:\Mydocs\caube)
    2. Dùng powerfile truy cập đến thư mục caube, dùng lệnh Commands\Set attributes để tắt hết các thuộc tính archive, hidden, system của nó đi (thì lát sau mới copy sang pc được)
    3. Dùng cách nào đó copy file mmcstore vào PC (dùng cable DKU-2 hoặc bluetooth cùng soft PC-suite). Dùng notepad để đọc file đó thì sẽ thấy pass, tuy ko rõ lắm nhưng bạn có thể nhận ra pass của mình.
    goodluck man

Các file đính kèm:

8. conank

conank Thành viên

Được Like:
    14
    Ặc ặc, sạc tui sạc zin mà, nguyên tem Nokia sáng chói.
    Nghĩ lại sạc 7 - 7,5 tiếng cũng đúng, ko biết các bác xài có đến mức hết sạch pin ko, xài đến hết 4 cái vạch luôn á, xài qua low battery luôn, xài máy bắt sạc pin luôn á.
    4 mức vạch pin của 7710 em đọc ebook liên tục thấy thời lượng như sau (mức màn hình sáng nhất, tắt hết âm thanh bàn phím + bút):
    Vạch 1: 4,5g
    Vạch 2 + 3: 2,5g
    Vạch 4: 2 tiếng
    Xài đến lúc máy bắt sạc pin: 50 phút
    tổng cộng là 9g50 phút
    Thời gian sạc:
    + Hết vạch 2,3 bắt đầu vạch 4: 3,5g
    + Hết vạch 4: 4,5g
    + Máy bắt sạc luôn: 7,5g

Em nghĩ thường thường các bác khi mới hết vạch 3 là sạc rồi, ít khi nào xài đến hết vạch 4 mới sạc lắm, nên sạc 3g là đúng
    Như em chờ đến khi pin cạn sạch sạc mất 7,5g em nghĩ cũng đúng :D (cái này ko biết có ai xài pin cạn sạch ko???)

Còn sạc nhồi hay ko sạc nhồi thì bàn nhiều rồi, nhưng theo quan điểm cá nhân em, cố gắng sạc càng ít càng tốt trong mức có thể, vì pin dù có tiên tiến hiện đại thì cũng dùng các phản ứng hóa học để giữ lại năng lượng trong pin, và pin thì cũng có tuổi thọ của nó, cho phép sạc bao nhiêu lần. Nếu sạc nhiều hiển nhiên có hại cho pin

Tham khảo thêm:
    http://thegioipin.com/?name=knowledge&op=viewDetail&newsId=129&sectionId=122

http://diendan.tuoitre.com.vn/CommunityServer/forums/71/ShowPost.aspx
    :D
  9. bestwestnmq

bestwestnmq Thành viên

Được Like:
    66
    khẹc, mình để báo pin yếu mới sạc nè. nếu ai chú ý thì khi pin yếu, máy báo 2 loại chuông khác nhau. khi chỉ mới yếu pin thôi thì kêu 3 tiếng bíp, còn khi mà gần như yếu quá cỡ thì kêu 4 tiếng bíp. nghe là biết liền à
    còn em luôn để kêu 4 bíp mới sạc, với lại nhiều lần cạn pin,tắt nguồn mở lại ko lên luôn,mà sạc luôn luôn là 2h10 phút. chính xác vì có canh đồng hồ :D
  10. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Chuyện thẻ nhớ bị corrupted và password có hẳn một topic cho nó rồi! Lúc đó thẻ còn mắc lắm, mà chưa có unlock clip, giờ thì có đồ chơi rồi nhưng giá thẻ lại vừa túi tiền rồi! Ngay cả thẻ 512 bây giờ mà hư cũng không xót chứ lúc trước tôi bị pass con 256 thôi đã tiếc đứt ruột! Chạy khắp nơi tìm con 9210i nhờ giúp đở mà không được! Đến bây giờ có unlock clip rôi thì cũng chăng màn đến việc unlock!
    Bạn vào đây nghiên cứu thêm nha: http://www.gsm.com.vn/forum/main/showthread.php?t=10648&highlight=unlock+mmc