Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. justice

justice Thành viên

Được Like:
    28
    conank úi ùi. bạn đang dùng thẻ DV-RS-MMC à? chạy có ổ định không? thẻ của hãng nào vậy? mình cũng đang tính mua thẻ nhưng không biết mua loại MMC PLus hay DV-RS-MMC nữa. nghe nói MMC PLus hay còn gọi là MMC Pro chạy ổn định nhưng nếu DV-RS-MMC cũng chạy ổn định thì mua cái DV vì còn có thể dùng cho máy khác nữa
  2. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    ko bít trong rum có ai làm trong TGDD ko thì cho mình xin lỗi trước nha,mình cũng ko ưa mấy thằng trong TGDD hồi mới mua 77 vô TGDD cũng có 1 thằng sài 77 mà nó keo bà cố luôn hỏi ko chỉ máy nó cũng nhìu đồ chơi mà ko cho mượn bực mình ghê luôn rùi làm cái mặt thấy ghét nữa từ đó tới h ko thèm vô đó nữa má nó ,sory
  3. thair9

thair9 Thành viên

Được Like:
    1
    Cha, coi bộ tgdd làm ăn mất uy tín giữ nhì!

Nếu cài lại firmware 4.10 mà tốn hết 150.000 thì xót quá, vì vừa tút lại con 77 hết gần 2 xị. Thui thì cứ để dành xài vậy.

Tớ sơn lại màu đen nhìn cũng mới mới, nhưng phải đi dán keo lại vì nếu không sẽ bị trầy
  4. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    trùi ui bạn ko đọc kỹ mấy trang trước à, cài 3.11 xong ra des ko thấy biểu tượng bạn intall thếm lần nữa sẽ thấy rùi làm tiếp tục nhá , cái nào intall 1 lần ko thấy thì làm thếm lần nữa nhá
    chúc thành công :D
    cau be ngay tho thích bài này.
  5. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    ai đã sơn lại rùi cho hỏi chút
    nó có sơn mấy cái viền màu trắng và chữ Nokia ko ? có sơn theo ý mình ko?
  6. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Được tuốt bạn à! Bạn thích sao thì ra vậy! Tuỳ theo yêu cầu mà công phí khác nhau!
  7. conank

conank Thành viên

Được Like:
    14
    Thanks mọi người, nhờ mọi người lên tiếng tui đã sạc pin chỉ còn 2g50. He he, lấy cục sạc từ thời 8250 ra sạc, vậy mà chỉ có 2g50. Đúng là cục sạc kia có vấn đề. Thanks mọi người lần nữa :)D ko có nút để thanks cho tất cả mọi người nhỉ)

to justice: thẻ của mình hình như của KingMax, DV-RS-MMC chạy ổn định lắm, có thấy gì đâu, 100% ổn định. :D. Mình đang suy nghĩ có nên bán máy hay ko? Bạn chờ mình khoảng 1tuần được ko? Máy Bh chính hãng đến 30/10/2006, 2 thẻ, 1 CLUB, 1 để register trên mạng, tai nghe chính hãng, cái này quan trọng, có tai nghe mới nghe FM được, một số máy ko có tai nghe đâu :D
  8. bestwestnmq

bestwestnmq Thành viên

Được Like:
    66

siêu thị điện máy đó bạn, bán hàng mới 100% ko à. mình mua đủ đồ, hộp sách, cd , card club, cable, thẻ 128MB, 2 bút, sạc, đế, bao da, tai nghe...
  9. sgman

sgman Thành viên

Được Like:
    35
    Ở nokia care chỉ có 4.10 thôi. Hôm truoc mình muốn cài 4.58 vì bản này có tiếng Hoa (đang học tiếng Hoa mà) thế nhưng họ nhât định không upgrade 4.58, họ bảo phân mêm nay bị lỗi và Nokia không cho phep up nữa, không biết bạn nào biết chỗ up 4.58 không vậy (Hồi trước Milkthanh xài rồi, nói bị lỗi không đáng kể). Còn thẻ nhớ thì mình thấy chỗ này bán thẻ chính hãng (bảo hành 5 năm) sao rẻ quá ( www.thenho.biz ) nhưnglại ở Hà Nội! Không biết có ai biết nơi bán thẻ tương tự ở Sai Gòn không nhỉ vì mây chỗ bán máy tính lơn của SG toan bán thẻ không rõ nguồn, bảo hành có 6 tháng!!!
  10. maidinhtai

maidinhtai Thành viên

Được Like:
    39
    New: PicoDrive 0.5
    Gawd, how long since an update? Well, for months I was without any 7710. Actually, I never really owned one myself, but had access to them at work for a while. That stopped many months ago, but recently I decided to pick one up from eBay, so I thought it was time to do some more work on picodrive Hopefully, there's still some 7710 users around waiting for this update!

So here it is, the one you've (hopefully) been waiting for. The new all singing (literally!), all dancing (erm, ok maybe not!) picodrive v0.5

Changes in this release since v0.43:

* Many improvements taken from notaz's PicodriveN port for UIQ.
    * Integrated Reesy's DrZ80 ARM asm Z80 CPU core emulation for full sound compatibility.
    * Used alternative sound chip emulation sources to allow DAC emulation.
    * SRAM Implementation (not tested)
    * Added folder browser to 'Load ROM' dialog. ROMs may now be placed anywhere in the browsable
    file system, instead of being restricted to 'PDGames'
    * Removed the 'H-Ints' option from display settings dialog. It's not required anymore.
    * Added mono/stereo option in sound settings (previously stereo only)
    * Extended sound settings options to allow enabling/disabling individual chips (Z80/PSG/FM)
    * Using tools from Symbian GCC improvement project for better performance.
    * Fixed problem with unresponsive UI via touchscreen on 7710 when a ROM is running.

As you can see it's a fairly major update, so bear with me if a few things are broken until I can get them fixed! But I wanted to get this out now coz who knows next time I'll sit down with the compiler!