Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Nếu mà dùng bluetooth để chuyển dữ liệu lớn thì cũng không có khó khăn gì, cài phần app có đăng ký hoặc dùng blue soleil 2.1 là OK (để tôi gửi lên hộp thư). Tuy nhiên, tốc độ truyền tải bình quân chỉ 15kb/s. Bạn thử tính thời gian tải file coi có lợi không nhé!
    Chỉ cần dùng mỗi blue soleil là browse thấy cả ổ C và D trong 7710 rồi, S90 không như S60, nó cho truy nhập full, trừ mục system!
  2. maidinhtai

maidinhtai Thành viên

Được Like:
    39
    Mấy bài bị rè đều là 128kbps. Lạ 1 cái là mấy bài nhạc giai điệu mạnh lại ko bị (hơi ngược đời). Thôi thì đành vặn nhỏ loa xuống 1 nấc.
  3. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Cần app nào thì có hai cách nha: Xem lại topic từ đầu đến giờ hoặc vào riengcho7710@yahoo.com.vn pass là 123456. Xem lại topic từ đầu thì sẽ hiểu rỏ hơn. Tất cả những gì bạn cần đều có ở hai chổ này nhé!
    PIN mà nhẹ hều là dỏm rồi! 7710 nếu dùng nghe và gọi không thì 3 ngày đó, còn nếu xem phim hay chụp hình, nghe nhạc thì không quá 5 tiếng đâu!
  4. maidinhtai

maidinhtai Thành viên

Được Like:
    39
    Bạn cho mình hỏi bạn Repligo sau khi cài trên 7710 thì có chạy được không? Nếu chạy được thì gởi cho mình cái repligo đó nha (phần cài trên 7710 thôi). Repligo mình tải trên mạng về chỉ cài được nhưng không chạy được.
  5. conank

conank Thành viên

Được Like:
    14
    Hì hì, tại mình cho thằng bạn cái card reader nên ko có card, từ hồi mua 7710 đến giờ toàn chuyển qua bằng bluetooth :D, nhạc, sost, cái gì cũng bt :D,
    Dùng app của Bluetooth là ok rồi tốc độ trung bình 17K/s, tức khoảng gần 1M/phút
    Bạn nên xài cap là hay nhất, đỡ mất công tháo lắp vỏ sau lấy thẻ(đây là nhược điểm của 7710), tốc độ cũng nhanh nữa
  6. conank

conank Thành viên

Được Like:
    14
    Theo mình biết thì ko có repligo cho 7710 đâu bạn ơi, bạn xài Mobipocket Reader đi vậy, theo mình thấy ngon hơn Repligo nhiều. Lại đó phiên bản đọc trên PC nữa
  7. conank

conank Thành viên

Được Like:
    14
    Pin của bạn như vậy CHẮC CHẮN 100% là pin zỏm rồi. Pin mình để ko, nghe gọi cũng hơn 5 ngày (đang test, có lẽ được đến 7 ngày ko chừng), pin của mình đọc ebook liên tục hơn 10 tiếng, để chế độ ánh sáng 4 vạch luôn đó.
  8. sonytam

sonytam Thành viên

Được Like:
    0
    các bác oi, cái AD15 thì nhiu xiền 1 cái vậy, em có chế thử 1 cái dây từ 77 ra jac 3 li, nghe tuyệt vời, ai có AD15 thì cho em nghe thử với (so sánh ý mà), àh mà cái AD15 gọi và nghe dt voi FM được ko vậy, của em xài tốt lun đó.
    À mà sao ko họp mặt cà fê cà fáo gì, để anh em o SG gặp mặt nhau, trao đỗi cho vui....
  9. maidinhtai

maidinhtai Thành viên

Được Like:
    39
    Cái hay của repligo là what you see is what you get: văn bản bạn thấy như thế nào thì khi chuyển sang định dạng repligo nó vẫn như vậy - không thay đổi. Còn MobiPocketReader thì các văn bản sau khi chuyển THƯỜNG không giữ lại hoàn toàn các định dạng của văn bản gốc. Nếu có 1 phần mềm kết hợp ưu điểm của 2 thằng này lại thì quá tốt rồi.
  10. justice

justice Thành viên

Được Like:
    28
    nhưng để xài cable DKU-2 thì phải cài PC Suite mà cài PC Suite thì nặng máy lắm (máy tính ở nhà cũng hơi bị dỏm)