Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. justice

justice Thành viên

Được Like:
    28
    hiện giờ đã có từ điển Việt-Anh nào hoàn chỉnh cho 7710 chưa vậy các huynh? trừ cái từ điển xài ké S80 ra thì hình như chưa thấy có cái từ điển Việt-Anh nào cho 7710 phải không ạ?
  2. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    anh đã vào được rồi,củng hay!nhưng rất tiếc nếu để chế độ hiển thị fit to screen thì chử nhỏ quá,zoom 120% thì đọc tốt nhưng phải kéo tới kéo lui;dùng opera mini thì rất tốt nhưng kô xem được tiếng việt hòan chỉnh..
    -mà sao anh cài bluesoleil của em nó củng hiện ra chỉ 5mb,cách register như thế nào để có bản full; anh kô thấy
  3. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Sao lạ vậy! Trước em dùng cái 1.6, bị giới hạn 5Mb, sau đó em gở bỏ hẳn 1.6 đi, cài cái 2.1.3 này vào thì tốt! Nhưng kết nôi ADSL thì em làm lần này là lần thứ 2 rồi, vẫn không được. Chẳng biết có phải do cái BT này không!
  4. justice

justice Thành viên

Được Like:
    28
    có Smart Movie phiên bản 3.25 rồi, hỗ trợ N93 và cải thiện phần Converter
    ===giao diện converter khác hẳn cái cũ, đã gửi vào riengcho7710, các bác vào đó mà lấy nhá===
    Fixed compatibility with Nkia N93, redesigned Converter
  5. THANGIOP

THANGIOP Thành viên

Được Like:
    132
    Sorry AE, hôm qua mạng chỗ em có vấn đề nên không vô được.

ở HN mua bao da đeo thắt lưng cho 7710 ở chợ trời chỗ bán linh kiện điện tử giá 50k (bao da của O2 nhưng vừa khít với 77). BT cũng mua ở đó luôn - giá 110k. Sạc nokia giá 10k chạy ngon - mua 1 cái để ở chỗ làm:D . tested.

Mình nghĩ chắc là cái BT nào cũng có thể chạy được. Chỉ có nếu biết BT nào tương thích với WIDCOMM thì sẽ cài dễ hơn. Đôi khi không vào được chắc là do bản GNUBOX cho 77 mới chỉ là testing thôi.
  6. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    trùi ui bạn mua ở HN lận à bao da của o2 loại nào á?

còn vụ BT ADSL thì e ko tham gia nha :D vì ko bao h cần lướt wed wa 77 cả
    lướt trên PC free cả ngày luôn :p
  7. THANGIOP

THANGIOP Thành viên

Được Like:
    132
    Hình bao da cho 7710 đây.

Bác CUONGXN7 cho em xin cái c:\mydocs\gnubox.dat của bác nhé. Bác dùng com port số mấy?

Em làm 3 ngày mới được. Sau chán quá định bỏ. Rồi lắp thêm cái angten xong thử xem có được >10m không nên đi khoang 20m vào mạng thì tự nhiên thấy được. Hôm qua dọn dẹp lại máy và lỡ xóa mất cái cái gnubox nên hôm nay lại không vô được. Khi nào chắc ăn thì sẽ viết cho các AE khác cách kết nối.

Nhưng em nghĩ lại chắc lỗi là do em sử dụng 2 máy 6681 và 77 để truy nhập cũng 1 địa chỉ Bt

Các file đính kèm:

8. cuongphupt

cuongphupt Thành viên

Được Like:
    0
    0904226686 oi ! bác làm ơn hướng dẫn chi tiết dùm, nếu được thì bác soạn file word rùi up lên rc7710 cùng các file cần thiết , chứ nãy giờ em ngồi lục lại mấy bài trước muốn điên luôn ,mà thật sự hong có xúc tích ! thui thì bac' giúp em cùng các bác khác ,làm một cái bài bản chia sẽ những kinh nghiệm của bác rùi up len rc7710 nha .
    em rất hứng thú với dzụ này, từ nay trước khi ngủ có thể nằm lướt web thoải mái ko so phiền ai vì cứ bị la hoài bởi cái màn hình vi tính sáng chói 1-2h sáng ko cho ai ngủ. em ko sợ hư mắt vì nếu hư cũng đã hư rồi , từ sáng tới tối luôn dzán mắt dzo 7710 nào là nghiên cứu cài phần mềm rùi dọc sách,nghe nhạc, chơi game, xem phim,nhắn tin...giờ đang đeo 2 cái dít chai dày tổ chảng ne`(hehe)
  9. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Biết chắc rằng sau khi làm được thì năm khi mới lướt web bằng 77, vì không lẻ xêm trên PC khhông ngon hơn sao; nhưng thấy mọi người làm được, mình cũng muốn làm được! Đã gọi là chơi mà, hay dở gì cũng phải thử xem!
  10. THANGIOP

THANGIOP Thành viên

Được Like:
    132
    Đúng thế, ở nước ngoài hay phải đi lại băng các phương tiên công cộng thì việc download email, web, news và update dự báo thời tiết, antivirus rất hay. Đỡ tiền GPRS. Soạn trước email, sms khi nằm trong vùng phủ sóng BT máy tự gửi cũng hay chớ