Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. MI3

MI3 Thành viên

Được Like:
    97
    Tui mới làm 1 nơi chứa các soft cho 7710, các bạn nào mới zô, ko có pass thì zô đây nhé. Tui mới chỉ up 1 số thôi, sẽ từ từ up lên tiếp (vì thời gian rảnh có hạn và do tốc độ Net xi bao chao quá).
    link: http//hieu.kholuutru2.googlepages.com
  2. justice

justice Thành viên

Được Like:
    28
    có ai ở đây dùng 7710 vào internet thông qua Bluettooh khi đến giai đoạn Test Comm Channel trong Gnubox bi lỗi error -12 chưa? làm sao khắc phục đây? chỉ đệ với
    làm mãi mà vẫn chưa vào được internet bằng 7710 mặc dù đã làm theo hướng dẫn của trang web
  3. cuongphupt

cuongphupt Thành viên

Được Like:
    0
    ặc ! error này bác khỏi cần fix cũng được , em cũng bị nè mà vẫn vô ầm ầm, nghe đâu khi bring up IF xong thì đợi một thời gian rùi test...nhưng khỏi cũng đuợc(như em nè). chủ yếu là cài thông số trên pc cho đúng(dzụ này hơi nhức đầu nhưng mò mãi cuối cùng cũng được) còn trên mobilephone(mp) thì Gnubox làm tút tụt rùi chỉ việc cài access point trong settup internet là Bt(cái nì khi cài Gnubox tự động phát sinh), nếu cài access point rùi thi vô Web thử đi coi chừng được ah'(vì chỉ cần làm ngon tới bước bring up IF là được rồi, như em nè)

----------------------

ah` bac' nào muốn mua 7710 thì lh em :cool: (PM hoặc YM: cuongphupt) đảm bảo hàng chất luợng cao!
    mà bác yennhi có muốn làm người sành điệu mang trên mình sản phẩm công nghệ cao không :D (xài 7710) ? sao cứ quanh quẩn wai` dzay ? thấy bác đòi mua 7710 lâu rùi mà giờ vẫn chưa được.(cũng phải thôi!!!7710 muh`)
  4. conank

conank Thành viên

Được Like:
    14
    Trời ơi, sau bao nhiêu ngày xa vắng mới trở lại room, ko hiểu sao ko thể nào post được bài,
    Vậy là trở về mái nhà xưa rồi, mừng quá.

Mà ko hiểu tại sao mà mọi người lại hối hả tranh nhau bán 7710 thế ko biết nữa
    7710 muôn năm

Tiền có thể thiếu nhưng 7710 ko thể ko xài :D
  5. cuongphupt

cuongphupt Thành viên

Được Like:
    0
    ủa !!! bán thì bán !!! còn xài thì xài !!! tại sao kô dám nghĩ người ta có 2-3 cái 7710 ha !!!
    Với Nokia7710, mặc sức nghĩ ngợi !!!(kô bắt chước Samsung :D)
    ----
    ah` ! bác nào chỉ em SM Converter 3.25 , nên để size bao nhiêu em thấy 400x200 phù hơp với 7710(640x320, 2:1) nhưng sao lai đe trong S80, mà conver bang size nay thì dung luơng file lớn lắm. sao không có 300x150 nhờ?
    còn khi xem thì hình bị răng cưa(nhìn kĩ tí sẽ thấy, bằng SMConverter version mấy cũng bị vậy). nhưng khi pause thì không thấy nữa, làm sao cho mịn đây ? em có file 7710NicoleKidman.avi (tình cờ dow ở đâu đó trên net) ko biết nó conver bằng gì mà file nhỏ và đẹp lắm(ko có răng cưa) nếu bác nào có file đó thì chắc biết. có soft nào conver sang AVI cho SM ngoại trừ SMConverter không? chỉ giúp nhé các bác!!!
    ----
    lại nhiều chuyện : dzụ dead pixel thì không thể tin được vì cái này là error vật lý, không thể cứu được bằng soft. các đại gia về LCD như LG, Samsung còn bó tay. nhưng dù gì thì cũng cảm ơn bác kimquy vì có tinh thần public share cao !!!
  6. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    smartmovie converter 3,25 chắc có lẻ kô thích hợp để convert cho 7710...nên dùng các phiên bản trước để convert; kích cở sau khi convert xong là 320.160 là phù hợp để xem bằng smartmovie player trên 7710.nhưng để thử convert với các kích cở khác nhau xem như thế nào
    -có rất nhiều apps để convert sang .avi,kiếm trong forum này củng có nhiều
  7. justice

justice Thành viên

Được Like:
    28
    em cũng thử vào rồi nhưng không được. lúc vào mạng nó báo lỗi. vẫn dùng Bt khi truy cập. điểm khác lạ là theo như mọi người nói là khi xuất hiện Unauthenticated user thì của mọi người dòng ở dưới là Bluetooth Lap Modem #2 còn của em là Connect Communications Cable Between... mới lạ chứ. mặc dù em đã làm đúng như hướng dẫn rồi mà. các bác giúp em với, lỗi này bị gì vậy? em xem tốc độ trong cái Unauthenticated user đó chỉ có vài trăm kbps thôi, trong khi mạng ở nhà là 1.2 mbps (em dùng mạng băng thông rộng của truyền hình cáp SCTV)
    vậy em sai chỗ nào trong cách cài đặt vậy? anh chỉnh thông số trên PC sao vậy, chỉ em với. mỗi mạng là 1 số khác nhau hay sao? trong trang web hướng dẫn hình như là thông số của tụi Singapore thì phải, thông số đó không sử dụng được
    -------------------HELP ME-----------------
  8. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    to cuongphupt : cái SM3.25 này ko dành cho 77 mình đâu :D way lại 3.22 đi bạn ui dùng conver của 3.22 là ok rùi của 3.25 nó quên 77 mình rùi
    đúng thông số thì conver bằng SM đẹp lắm á
  9. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Á, hôm nay mới post được bài.
    Theo khuyến cáo của BQT diễn đàn thì mọi người dùng tạm chức năng trả lời nhanh để tránh gặp lỗi.
    Các lỗi đang được xử lý, hy vọng sẽ hoàn thiện trong thời gian ngắn tới.
    rgs,
  10. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Có mấy trò chơi mới mình gửi lên fornokia7710@yahoo.com.vnvt7710@yahoo.com.vn nhé. Các bạn down về xài thử xem có được kô. Mình kô có máy ở đây nên kô test được.

Mobile_Stream_Mobile_Jigsaw_v1.00_S90.rar
    Symbianware.Astronix.v1.1.S80.N9X00.SymbianOS7.rar
    Townsmen2Gold_S700_En.jar
    wimbledon_championship_tennis_(e)_[!].zip
    SubChase.Nokia9500.rar
    Megasoft2000_BrainStorm.rar
    AsteroidBlast.Nokia9500.rar
    FourInALine_Cracked_By_K34.rar
    Mabax[1].Blockazoid.v1.10.N7710.Java.Retail-EViLPDA.jar
    cuongphupt thích bài này.