Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. cuongphupt

cuongphupt Thành viên

Được Like:
    0
    bác làm các buớc theo hướng dẫn trên đó nhưng ở phần IP thì không nên theo vì tùy nơi IP khác nhau, theo em bác nên để auto IP(em làm thế), chọn cái Radiobutton trên chứ đừng chọn dưới(dưới bắt nhập IP cụ thể).
    ----------
    ủa!!! tốc độ thực của bluetooth có mười mấy tới hai mươi mấy Kb hà. tốc độ truy cập net tối đa là 23kb còn truyền file với transfer service của bluesoleil tốc độ tối đa bao nhiêu không biết nhưng thấy nó nhảy từ muời mấy tới 20Kb hà.
    ngộ wa'! theo được biết thì bluetooth la` 1MB(tốc dộ tối đa) mà. tuy không đạt đến mức đó nhưng cũng phải ngon ngon tí chứ(khoan 100kb chẳng hạng) đằng này lại..... các bác có cùng tốc độ truyền như em không ?hay nhanh hơn ? sao của em chậm dữ?(nhưng cũng hơn dail-up :D)
    ----------
    em đã conver từ nhiều SMConverter version khác nhau nhưng cũng vậy hà(răng cưa khi play còn pause thì không có).trước giờ xài 3.22 mới cài 3.25 thôi, cái nào cũng bị vậy hết,3.25 có nhớ 7710 cua tui mình mà, Optimize for có Nokia7710.bác biết file 7710NicoleKidman.avi kô? hong biết conver bằng cái gì mà file nhỏ và đẹp lắm!!!
    320x160 là phù hợp(theo Lonely Cat) vì các version cua SMConverter cho 7710 đều cho ra như thế nhưng ti lệ 2:1(300x150 chẳng hạng,400x200 thì lớn we') mới thật sự phù hợp với 7710(Screen Size 640x320).mà kích thước nào cũng được giờ là làm sao khắc phục được răng cưa, các bác có bị như em ? bác có thể nêu tên một soft converter nào ngon ngon cho em search được hong?
  2. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    zazaza thích bài này.
  3. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    lưu ý:anh em chúng ta muốn tán gẩu gì nên vào link offline club 7710
    http://www.gsm.com.vn/forum/main/showthread.php?t=38556
    còn trong topic này chủ yếu chúng ta bàn về ứng dụng kỷ thuật để phục vụ cho 7710 thôi...để tránh trường hợp spam bài kô hay...
    namfat thích bài này.
  4. namfat

Được Like:
    4,605
    Tiếp nữa nè. Mấy hôm vì GSM dead nên tôi tranh thủ sang các diễn đàn khác sưu tầm thêm được 1 ít. Chắc cũng kô có nhiều cái mới lắm đâu, nhưng cũng tháy nhiều cái lạ lắm.
    Anh em thử test nhé.
    Có 2 phần, anh em down cả 2 phần về rùi giải nén ra, hơn 30M lận

http://www.4shared.com/file/3243849/a35ea187/album_applications_s90_1part1.html
    http://www.4shared.com/file/3243983/eefc6da2/album_applications_s90_1part2.html

Thanks zazaza. Bà chị anh còn lâu mới về, chắc phải đầu tháng 10. Hic hic. Nhớ thằng nhỏ N7710 của mình quá trời. Nào là đi nghỉ mát, đi chơi, đi công tác, bao nhiêu dịp cần dùng ĐT thế mà kô có. Hic. Có con đt ghẻ chả giám cầm ra ngoài chỉ sợ mọi người cười.
    Rõ khổ.
  5. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    @cuongphupt:anh đã thử rồi 640.320 là kô được,file rất lớn kô phù hợp,dùng SM 3.25 convert theo kích thước 352.240 thì tỉ lệ nén file và chất lượng film tốt nhưng rất tiếc kô full screen được...còn app để convert ra .avi thì hầu như chương trình nào củng hổ trợ convert .avi...em vào đây để tìm hiểu
    http://www.gsm.com.vn/forum/main/showthread.php?t=19485
    -tốc độ truy cập khi kết nối bluetooth theo hướng dẩn là 115kb
  6. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    e thử conver bằng 3.22 và 3.25 cùng 1 thông số thì 3.22 đẹp hơn để lúc nào rảnh e sẽ gửi lên 1 phim conver = 2 cái này mấy pác so sánh thử nhá
    :D
  7. Clark Kent

Clark Kent Thành viên

Được Like:
    11
    AD-46,xài cho 77 đc hay ko?Ai giúp mình bớt thắc mắc cái đi nào...
  8. justice

justice Thành viên

Được Like:
    28
    mình nghĩ là được. AD-46 cũng như AD-15 thôi nhưng AD-15 ra trước, không hỗ trợ đàm thoại, chỉ hỗ trợ nghe còn AD-46 đầy đủ cả. vậy mà giá AD-46 chỉ mắc hơn con AD-15 có vài chục ngàn, bó tay
  9. namfat

Được Like:
    4,605
    Cái vụ này hay đó nghe. Tớ cũng định làm cái jack AD-15 để thi thoảng nghe nhạc cho đỡ buồn, nay có thêm jack AD-46 vừa nghe nhạc lại có thêm chức năng đàm thoại như tai nghe xịn thì còn gì bằng.

Nghĩa là cái jack này sẽ có 2 lỗ phải kô các bạn, 1 lỗ tai nghe, 1 lỗ mic. Bạn nào biết thông tin chính xác cho anh em biết với.

Đi đg đeo tai nghe to đùng, thi thoảng còn alố, alồ thì dân tình sợ chạy hết. Quá kin! =))
    Hê hê.
  10. justice

justice Thành viên

Được Like:
    28
    không, nó cũng chỉ có 1 lỗ thôi bác à. mình cằm tai nghe jack 3,5mm vào thì nghe, còn nói là trên cái cục to đùng ở giữa đoạn dây ấy, chỗ mà mình cắm tai nghe vào lỗ 3,5mm ấy là tích hợp sẵn micro rồi:)