Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    Đã post lên fornokia POWERCLOCK 7710 rồi các bạn thử xem...
  2. justice

justice Thành viên

Được Like:
    28
    đọc rồi, trả lời rồi đó
    @Cuongxn7: anh Cương ơi, Power Clock có hiển thị đồng hồ được giống như bên S60 không anh? hiển thị đồng hồ ở màn hình nền ý
  3. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    đã thử thay 2 bản nhạc .wav [trọn bản]vào powerclock chạy ngon lành...hì ...hì...từ đây cứ mổi tiếng ta lại được nghe nhạc tự động kèm báo giờ...
    bạn nào kô có micro để ghi âm trong pc thì dùng 7710 ghi với định dạng .wav rồi chép vào máy tính tút lại...hì hì...rất vui

chắc kô em ạ!nó chỉ hiển thi các đồng hồ trong chương trình thôi,ngoài ra có mấy chức năng chính như báo giờ,stopwatch,alarms,compare cities...vô tim hiểu thử xem

à! nó chỉ co file REC đó thôi...

@justice:powerclock có thể dùng k*ygen của best clock s80 nhưng pc của anh kô chạy được
  4. justice

justice Thành viên

Được Like:
    28
    3)paste doc. in folder "Paste in recogs" to c,d/system/recogs
    anh Cương ơi, cái "doc." này là cái gì vậy? trong Paste In Recogs em tải về chỉ có 1 file "RecSWPC.rdl" thôi mà
    nếu bỏ qua bước này thì không cr*ck được anh ạ, mặc dù đã xóa file c/sys/data/pclk.dat
  5. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Úi trời, mới có từ chiều tới giờ kô vào topic mà đã mấy trang rùi. Xôm quá, xôm quá. Anh em bàn luận N7710 càng thấy N7710 vô địch, chả đem so sánh làm gì.
    Mình có kinh nghiệm nhỏ về nhạc chuông muốn chia sẻ với Yến nhi_8tuổi và các bạn:
    - 1. Đầu tiên nên chọn nhạc có âm tần chuẩn (bit rate: 128kb). Nếu kô có ta dùng chương trình để convert lại, dạng như Easy CD-DA Extractor 9.0 --> Quá chuyên nghiệp.
    - 2. Nghe thử trên PC, đánh giá chất lượng âm thanh. So sánh với 1 số file khác cùng loại. Nếu thấy tiếng nhỏ, ít bass, ít treble có thể dùng chương trình DJ để chỉnh lại như: Sound Forge 8.0
    - 3. Test trên điện thoại, nếu thấy trong trẻo, to rõ rùi thì thôi. Nếu chưa được ta làm lại. Tôi thường Test trong phòng máy chủ, rất nhiều tiếng ồn, sau đó mới đem ra ngoài thử.

Tuy hơi cầu kỳ nhưng làm vậy sẽ đạt chất lượng âm thanh cao nhất, chuẩn nhất cho nhạc chuông. Nếu các bạn cứ thấy bài nào hay hay thì chọn đại làm nhạc chuông thì làm sao mà hay được. Dù có N7710 hay NGage thì cũng vậy thôi mà.
    Quan trọng là file nhạc gốc và biết cách DJ, chỉnh sửa lại cho chuẩn.
    Hy vọng bấy nhiêu giúp ích chút ít cho các bạn.
    Các bạn cần chương trình gì trong số các chương trình tôi nói thì yêu cầu nhé, tôi sẽ cố gắng gửi lên fornokia hoặc up lên 4shared cho các bạn down về xài.

Thân,
  6. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    @a Cương : ko phải do PC của a đâu chắc file đó bị lỗi rùi hôm wa a gửi cho e cũng ko chạy đc nó báo lỗi j á
  7. nguyenphong

nguyenphong Thành viên

Được Like:
    2
  8. THANGIOP

THANGIOP Thành viên

Được Like:
    132
    Ai có đoạn âm báo tin nhắn You have new messege và You have new mail gửi cho em lên fornokia nhé. vt7710 pass vẫn nguyên như thế chưa hề đổi đã check.

To namfat: Bạn có nhiều nhac chuông hay có thể chia sẻ với AE được không.
  9. SONPHONGLAN

SONPHONGLAN Thành viên

Được Like:
    1
    Các bác ơi ! Bác nào có phần mền nghe nhạc của 7710 không .Cho em với:(( .em cần lắm ! Tìm mãi không ra bác a.Mong chờ tin các Bác!
  10. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Rất sẵn lòng bạn ơi. Tôi có rất nhiều nhạc chuông độc, nhưng hòm mail fornokia7710@ chỉ nên để lưu Soft và Games thôi.
    Bạn nào cần bài hát hay nhạc chuông gì xin email thẳng cho tôi nhé, tôi sẽ cố gắng đáp ứng: namnh3@fpt.com.vn
    Thân,