Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. skayke

skayke Thành viên

Được Like:
    79
    Giá thì chưa bít được.Nhưng các bác bên ấy nói đã có hàng rùi nhưng chưa sx đại trà, mà chỉ có vài người trong công ty xài thử nghiệm thui,và được bít là cuối tháng sẽ bắt đầu tung ra thi trường châu Á , và nước đầu tiên nhập về là Thái Lan:D .Còn Việt Nam thì mụ bít
  2. yennhi_8tuoi

yennhi_8tuoi Thành viên

Được Like:
    6
    Bạn MI3 cho cái địa chỉ vào được mà k có down được nó đòi nhập cái gì gì đó....có down đc đâu,mọi người có như em k?

Cha cái thiết bị thu sóng này hay à nha!minh vừa làm việc mà vừa coi TV thì bá phát,,,,
  3. Huelinh

Huelinh Thành viên

Được Like:
    0
    Em định mua con 7710 này dùng xem thế nào, nghe các bác nói thích wa
    Em đang lựa chọn giữa 7710 và O2 XDA Mini. Theo các bác em nên chọn cái nào đây ạ.
  4. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    To Huelinh: Muốn chơi dòng Symbian thì vào với anh em 7710, còn muốn chơi dòng windowsmobile thì chọn O2; Tuy nhiên nếu bạn hỏi ý kiến ở đây thì 100% sẽ khuyên bạn xài 7710! Mà 7710 hay hơn O2 thật!
  5. conank

conank Thành viên

Được Like:
    14
    to Huelinh: mới cho đi em 7710 còn BH chính hãng đến 30/10/06, ruột đau như cắt, nước mắt đầm đìa.
    1 câu thôi: 7710 vô địch

Chép, đang định thôi nhưng nhớ em 7710 quá nên post tiếp. 7710 vô địch vì:
    1. Màn hình cảm ứng (rất ít điện thoại có)
    2. Nhận dạng chữ viết tay --> Quá cool
    3. Màn hình cực bự: 80x40mm, 3.6inch, màn hình điện thoại lớn nhất hiện nay, Palm và PPC bự nhất cũng chỉ hơn 4 inch chút xíu :D
    4. Nghe nhạc hết sảy tuy hơi nhỏ, chép chỉ thua 3250 (một số anh em 7710 sẽ phản đối đấy :D), tai nghe thì hình như đâu cũng đứng thứ 2, thứ nhất thì để các máy khác tranh dành :D
    5. FM bằng tai nghe tuyệt vời
    6. Chụp hình 1.3 nét lắm, quay phim tạm được
    7. Tích hợp sẵn Word, Excel, Power Point, đặc biệt là Real Player (ít máy có lắm)
    8. Vì cái màn hình bự và cảm ứng nên chơi games xem phim + đọc ebook + lướt web HTML miễn bàn, hic N91 hay N92 nghe nhạc list 100 bài chắc gãy tay quá, vì đâu có cảm ứng, đang nghe bài 1 muốn nghe bài 99 rồi lại nghe bài 50, rồi lại nghe bài 80,... đập máy thôi
    9. He he, cái này độc nè: Flash Player, để xem các định dạng swf đang đình đám trên web như games flash, music flash
    10. Giá cực rẻ :D :D, cái này quan trọng nè, tầm gần 4t là có 1 em ngon lành rồi
    11. Xem tivi, VN sẽ triển khai cuối 2006 đầu 2007, cool quá đi mất
    12....
    13....
    14....
    ...........
    n. Đang chờ bạn khám phá

7710 có n ưu điểm
    Hic, vì tài chính và tình cảm mà phải xa em 7710 thân yêu
    7710 muôn năm :D
    bemap7710 thích bài này.
  6. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    http://www.thanhnien.com.vn/CNTT/2006/9/8/161698.tno Vào link này để thấy rằng chúng ta sắp được tận hưởng sức mạnh công nghệ thời đại nha anh em! 7710 sẽ vô địch vào cuối năm nay nếu như Skayke nhanh chóng tìm ra mối mua SU22!
    namfat thích bài này.
  7. bestwestnmq

bestwestnmq Thành viên

Được Like:
    66
    ha ha, ko ngờ anh kimquy lẹ quá. em định đăng lền là anh nhanh tay hơn rồi.
    em copy trong đó ra lun cho mọi người dễ đọc

Nokia và Tổng công ty truyền thông đa phương tiện (VTC) vừa ký thỏa thuận cung cấp dịch vụ truyền hình kỹ thuật số di động tại Hà Nội và TP. HCM, bắt đầu từ cuối năm nay.

Đây là thỏa thuận đầu tiên về truyền hình qua điện thoại di động do Nokia ký kết tại châu Á Thái Bình Dương.

Hiện tập đoàn điện thoại này cũng đang thử nghiệm dịch vụ tương tự tại châu Âu và Bắc Mỹ.

Theo thỏa thuận, VTC sẽ cung cấp bảy kênh truyền hình số và dịch vụ video theo yêu cầu trên loại ĐTDĐ Nokia N92 tích hợp DVB-H.

Công nghệ về truyền hình ảnh qua điện thoại di động đang gây chú ý cho nhiều đài truyền hình ở Việt Nam, và nhiều công ty dự tính sẽ sớm nhảy vào thị trường mới mẻ này.

VTC dự kiến sau thời gian thử nghiệm ở Hà Nội và TP. HCM, họ sẽ mở rộng mạng lưới cung cấp ra toàn quốc.

Tại Anh, dịch vụ truyền hình di động cũng đang được thử nghiệm.

Các kênh BBC One, ITV1 và Channel 4 đồng loạt loan báo một số chương trình của họ sẽ được chuyển đến người xem qua điện thoại di động.

Truyền hình di động từ hai năm qua đã được xem là một hướng kinh doanh mới, nhưng công nghệ cho loại hình này mới chỉ đang trong giai đoạn đầu của sự phát triển.

Mặc dù một số bày tỏ nghi ngờ liệu mọi người có thực sự muốn xem tivi trên thiết bị di động hay không, nhưng Nokia tin rằng nó sẽ ăn khách.

(thanhnien.com.vn)
    namfat thích bài này.
  8. sgman

sgman Thành viên

Được Like:
    35
    @ Hổm rày bận quá không ghé rum, thấy anh em xôm tụ wá nên cũng muốn góp 1 cái gì đó cho vui:) Hôm wa thấy cái này hay hay nên "xí dành" cho 7710, mình mới tạo 1 kho lưu trữ hơi bị to cho 7710, tên nó là 7710@30gigs.com Dung lượng 30Gb. Chắc Zazaza quản lí luôn nha! Pass giống như fornokia...

@ Vụ cái giắc chuỷen ra 3,5mm hình như minh đã thay 1 cai co mic tren đo luon, ra stereo mà giá chỉ khoang 70k, để tìm lại xem sao roi se alô cho anh em!
    zazaza and namfat like this.
  9. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Thank kíu, cái này hay đây. Mình đã đăng ký 1 hòm mail của riêng mình roài. Bà con nhanh chân lên, số invitation có hạn thoai.
    Thanks again!

@ all: vụ DVB-H sắp có thật roài. Bi giờ các bác tin tôi chưa? Việc cần làm bây giờ là tìm hhiểu xem giá Receiver for Nokia 7710 giá bao nhiu? Hiếu Skayke hỏi roài up lên cho mọi người biết nhé.
  10. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    cái kho lưu của bác MI3 vẫn hoạt động bình thường mà mình vẫn vô line đó rùi dow ầm ầm mà có thấy bị j đâu
    e bán 77 mất rùi làm sao coi đc TV bây h , bán hôm wa rùi 6 chai

@sgman : bác kím lại cái jac chuyển 3.5ly nhá rùi thông báo cho a e lun nhá :D