Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Roài, lại Sìpam tiếp vậy.

Máy của mình cũng vậy. Nếu dùng bình thường thì được khoảng 2 ngày kể cả chọt chọt, nghe nhạc, xem phim, nhắn tin,...

Còn chưa thử kô xài máy bao giờ kô bít đc bao lâu.
    rgs,
  2. ct85

ct85 Guest

Iem chả xài gì, tiết kiệm tối đa, ít người gọi đến, hạn chế gọi đi thì được tầm 5 ngày các bác ạ,
    còn không thì giống hệt yennhi_8tuoi.
    Iem nghĩ pin thế là đúng roài, mỗi tội em băn khoăn, hình như hôm trước đi off ở hà nội, mod baxu bên sharp nói pin chỉ xạc được mấy trăm hay mấy ngàn lần gì đó, em không nhớ lắm, vậy cho em hỏi, có bác nào dùng pin 7710 bị chai chưa ạ? Em cứ buổi tối là cắm xạc thì khoảng bao lâu là em pin nó ra đi hả các bác?
  3. sgman

sgman Thành viên

Được Like:
    35
    May minh nghe, goi, nhắn tin được khoang 3 ngày, nếu nghe nhạc nhiều chi duoc 2 ngày. Minh có mua 1 cuc pin dỏm, xai thử cũng đưoc 1 ngày :(

@ ct85: đúng là tuổi thọ pin phu thuoc vào số lần sạc. Vì vậy sạc càng ít lần thì pin càng lâu chai.

À, có ai biết chỗ nào làm sim magic (sim nhiều số) đang tin cậy không nhỉ, vì nghe noi nếu gặp chỗ đểu thì bọn chúng sẽ lấy tài khoản của minh xài chùa đó vì lam sim magic thi phai copy thông tin trên sim của mình wa sim magic. Co ai biết không nhỉ, cảm ơn nhiều!
  4. skayke

skayke Thành viên

Được Like:
    79
    hớ hớ em mới su được cục pin của thằng 9500 để nghe nhạc suốt được 2 ngày mấy 3 ngày mới sạc :-$còn để nghe gọi nhắn tin liên tục cũng được 4 ngày :-$phê lòi vãi . mà vừa hít pin gắn cục zin của máy vào xài tiếp :D
    Nhờ các bác khảo sát sem trò gì hây hây để BTC tổ chức ăn nhậu ủa wên tổ chức thi tài hây là chơi Superminers nhẩy coi ai chơi được nhiều điểm nhất được ko mấy bác .Mà em nghe nói đợt thi nầy hình như BTC lấy Nokia Streamer ra làm giải thưởng đóa ko bít thiệt hông nữa :D còn giải nhì là cục pin zin nữa thì phải :D còn giải 3 thỉ hình như là bộ vỏ và viết 3on1 zin
    Mà hình như 4-11 là BTC có wa` lun rồi đóa bà con :D.Have fun
  5. conank

conank Thành viên

Được Like:
    14
    Hic, tuy đã chia tay 7710 nhưng thấy anh em khảo sát pin nên post luôn: :D
    1. Nếu ko xài gì hết, để ko được 8.5 ngày
    2. Đọc ebook liên tục 10g

Em chỉ nhớ 2 cái này thôi
  6. Clark Kent

Clark Kent Thành viên

Được Like:
    11
    Ko xài gì hết thì chưa thử bao giờ,nhưng mà quả đọc ebook thì cũng xấp xỉ 10h thiệt
  7. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    uhm pin của mình cũng chán lắm mau hết ghê luôn
  8. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    sao mọi người mau hết thế, em xài tệt ga xem phim nghe nhạc, chơi game thì được 6h là hết.
    Dùng vừa vừa mức bình thường như trên nhưng ko liên tục thì được 1 ngày.
    Còn bình quân dùng thì từ 3-4 ngày mỗi khi sạc pin đầy
  9. bestwestnmq

bestwestnmq Thành viên

Được Like:
    66
    ủa, mới thấy tạo cái thread mới cho 77 mà, sao del òi :D, chắc muốn thread mình là thread dái nhất trong forrum đây.

vậy là trung bình 1 pin 77 xài ít thì chừng khoảng 3 ngày.. anh em đóng góp thêm ý kiến đi
  10. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Hì, hôm qua Mod Romesons định mở topic mới cho box N7710 của chúng ta vì thấy nó dài quá. Mình đã nói Romesons delete topic mới kia đi.

Vụ này mình và a.CươngNX đã bàn nhau rùi, để đến khi có vụ DVB-H ra đời thì anh em mình sẽ chuyển sang Topic mới cho dzui. Giờ cũng vãn vãn đồ chơi cho N7710 rùi. Anh em chịu khó tìm tòi thêm nhé.

Đợt này mình đang bận quá nên chưa có tz đi tìm đồ chơi cho N7710.
    Đến việc format lại ĐT mình còn chưa có tz làm. Hic hic.

Việc làm của các bạn Zazaza và Skayke rất đáng khen. Chúng ta nên nhân rộng phong trào tổ chức các cuộc thi để thu hút và tạo thêm nhiều động lực cho 7710 thân yêu.

Thanks!