Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. skayke

skayke Thành viên

Được Like:
    79
    hè hè pin mà đúng zin của 7710 là 1 chai 2 + tay nghe zin là 250 = 1 chay 4 xị 5 nho :D
    Pm tui đi tui cho cái giá phải chăng :D

Đợi em đi Phần Lan về em Kiếm mấy cái hàng độc của 7710 về làm phần thưởng trong trò chơi tiếp theo nhớ .Các chú mới vào thí nhớ để ý phần này nhớ quan trong lắm đấy :D
  2. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Vụ pin máy N7710 hiếm lắm. Ở HN chưa chắc đã có hàng xịn đâu bạn ạ. Bạn thử PM cho Skayke nhờ cậu ấy kiếm pin xịn cho. Giá hơi mắc nhưng mà là hàng xịn. :D :D

Còn vụ offline N7710 mình mới tổ chức hôm vừa rồi, rất tiếc bạn kô tham dự. Rất vui!! Bạn vào topic này xem ảnh nhé, mấy trang cuối ấy.
    http://www.gsm.com.vn/forum/main/showthread.php?t=38556&page=11
    Đây nữa:
    http://www.gsm.com.vn/forum/main/showthread.php?t=41672

Đợt tới có SN diễn đàn GSM lần thứ 3 tổ chức tại Hà nội. Chi tiết các bạn vào topic này đọc và đăng ký nhé. Mình đã post chương trình lên đó rùi.
    http://www.gsm.com.vn/forum/main/showthread.php?p=407876#post407876
    Anh em N7710 khu vực HN ai chưa đăng ký đi SN GSM đăng ký nốt nhé. Hoàng tráng như vầy mà vắng mặt là tiếc lắm đó. Có rất nhiều giải thưởng đang chờ mọi người (Quảng cáo tí..:D :D :D )
  3. tombeo

tombeo Guest

Bác ơi, pin 7710 chính là pin của 9500 và E61 (BP-5L), nếu hỏi mua pin thì nói của 2 loại này chứ đừng nói là của 7710 - vì người bán hàng hầu như không biết 7710 !!!

Còn tai nghe xịn theo máy là HS-3, bác cứ rình trên ttvnol mấy bác thừa phụ kiện bán khoảng 100K thôi. Em mua máy về không có tai nhưng may quá "thủ" được tai HS-3 xịn đi theo máy 6681 của papa. Nghe nhạc phê vãi.

Tiện thể em REVIEW 1 tí (hi vọng không bị coi là spam).
    Ở Hà Nội em biết có 3 chỗ bán nhiều phụ kiện là ở 4-Thái Hà, 85-Khâm Thiên và 64 Quán Sứ.
    Em đã đảo qua, tình hình là vỏ lô cho 7710 thì chỉ còn ở 85-Khâm Thiên (2 cái màu đỏ), cái vỏ màu đen cuối cùng thì em vừa "thửa" (hihi) giá 100K, vỏ xịn thì ở Thái Hà và Khâm Thiên có, giá khoảng 500K (hic hic). (Vỏ lô lắm còn khít hơn cả vỏ xịn, thật đấy)
    Pin lô ở Khâm Thiên bán 60K,
    Hi vọng anh em biết chỗ nào có phụ kiện nữa thì review cho anh em biết, sắp cháy hàng rồi !!! À mà ai biết chỗ nào bán bao da (loại dọc) để vừa cái 7710 thì chỉ em với.
    (các mod ơi không biết thế có gọi là spam không, em mới join nên không rành luật pháp lắm, nếu là spam thì del hộ em nhé)
  4. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    To tombeo: Yên tâm đi, đây là giới thiệu, trao đổi với nhau mà bạn. Mình và a.CươngNX đều khá dễ tính. :D :D

Tuy nhiên vì lợi ích của anh em và để cho những người mới ra nhập box N7710 có thể dễ dàng theo dõi hơn mình sẽ tiến hành dọn dẹp và chia lại topic Riêng cho N7710. :)) :))

Hì, nhưng nói chung là đợi DVB-H chính thức phát thử nghiệm đã, lúc đó anh em tha hồ Sì pam nhé. Vui đây!!! =D> =D>
  5. yennhi_8tuoi

yennhi_8tuoi Thành viên

Được Like:
    6
    bữa nọ zazaza chỉ mình chỗ bán vỏ lô 77,về dán decal lên trời ơi! mới keng xà beng luôn!!!còn miếng dán màn hình lần đầu dán sai hướng dẫn sử dụng xấu thảm.....
  6. banotomuamio

banotomuamio Thành viên

Được Like:
    0
    skeke cho mình giá đi. thèm con pin ngon và cái tai nghe quá. Mới tậu chưa có kinh nghiệm hôm rùi đi up FW ở 21thd đắt vãi... hơn 200k lận. mail của mình: truonganhti@gmail.com (sớm nhé, nghe mod namfat quảng cáo nên mình "gửi trọn niềm tin cho người dẫn đường tài tình" đấy)
  7. tungvabe

tungvabe Guest

nếu thích tai nghe xịn thì nên tìm HS-31, nghe phê hơn HS-31 đấy, pin thì không chắc nhưng mua pin xịn của 9500 là dùng ngon mà hình như ở 21thd hoặc 18dbp có đấy
  8. tombeo

tombeo Guest

To bác Namfat:
    Thank bác. Máy em "switch on" cái bluetooth mà cửa sổ chứa nút "switch on" đấy vẫn cứ trơ trơ ra, và không thấy biểu tượng bluetooth ở dòng trên cùng màn hình, máy khác search cũng không thấy máy em.
    Hồi test máy trước lúc mua cũng thấy thế rồi nhưng em nghĩ là up firmware sẽ OK. Thôi coi như là chết bluetooth (hichic), kì lạ là hiện tượng cứ như bị lỗi phần mềm chứ, vì nếu bị phần cứng thì vẫn phải thấy biểu tượng bluetooth dù bộ phận phát bluetooth không hoạt động.

To cả nhà:
    Hôm qua em thử test thẻ MMC theo máy và thẻ MMC Mobile (DV RS-MMC) 1G, kết quả là tốc độ copy file từ thẻ nhớ vào bộ nhớ trong của máy đối với 2 thẻ là như nhau (copy 1 file khoảng 40MB)!!! Tức là 7710 nó đọc mọi loại thẻ với tốc độ của MMC thôi.

Được cái là dùng thẻ tốc độ cao (MMC Plus, RS-MMC) lắp vào đầu đọc thẻ nhớ xịn thì khi copy file từ máy tính ra thẻ nhớ sẽ nhanh hơn. Cụ thể em sẽ test thêm sau.
  9. tombeo

tombeo Guest

bác ơi, ra Nokia Care đấy nó chém cho lòi kèn, tối thiểu cũng phải 500-600K 1 cục pin xịn (có khi hơn)
    Không biết bác nào đã mua pin lô dùng chưa, ở đâu tốt thì cho em xin địa chỉ và giá cả với (120K trở lại nhé). Không biết ở Hà Nội chỗ nào bán pin Duracell để ra mua???
  10. sgman

sgman Thành viên

Được Like:
    35
    To Tombeo: pin lô khoang 40-50k nhung dùng hơi tệ, chi khoang 1 - 1,5 ngày là ngủ! Pin Koracell cho 7710 thì mình chưa hỏi, k biết có không nữa.

À, hôm qua mới phát hiện ra 1 tính năng thú vị của cái tai nghe HS-3 theo máy! Số là sáng qua đi làm vội, quẳng đống quan áo vô máy giặt, trong túi áo có con HS-3 iu dấu! Sau 1g30' giặt ngâm, con HS-3 duoc... treo lên dây phơi! Chiều đi làm về nhìn mà chết lặng! Hôm nay buồn buồn định cắm vô 7710 lần cuối trước khi quẳng đi, bấm bài Girl, I'm gonna miss you, trời đất, nghe ngon lành, có vẻ như tiếng bass còn ngon hơn trứoc khi...giặt ngâm! Nghỉa là HS-3 có tính năng chịu nước quá xịn :p