Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    skyforce reload cho 7710 hình như chưa có cr**k cho nó chú ơi!
  2. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    Đã gửi video slideshow người mẩu lên fornokia7710 rồi các bạn nào thích tải về xem coi ra sao?cho ý kiến nhé! file .rar dung lượng 48mb 20 phần tải hết về giải nén nhé!
  3. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    Gửi thêm 2 truyện dịch .prc NHỮNG CON CHIM ẨN MÌNH CHỜ CHẾT và NẾU CÒN CÓ NGÀY MAI...xem củng hay lắm...
    Dạo này cạn đề tài rồi xoay ra làm mấy slideshow và truyện cho đở buồn
  4. snake2001vn

snake2001vn Thành viên

Được Like:
    50
    cho em hỏi, có thể tự up firmware được ko vậy, nếu được hướng dẫn em với. Sáng vọc cài phần mềm, khởi động ko lên phải đi flash máy lại, bùn wa, h đang xài FW cũ, mất 4.10 rồi,huhuhu
  5. Clark Kent

Clark Kent Thành viên

Được Like:
    11
    Anh em mình chuyển chủ đề đọc truyện cơ à.Cái đấy hay đấy,ko tốn pin như nghe nhạc hay chơi game.Chỉ hại cái mắt thôi...
    Mình có cái này đóng góp,đã thử và sử dụng nhiều lắm rồi.Cái truyện ý mà,file prc như dợ hơi ý,convert mà chữ nó cứ dính dính,nhìn khó chịu.Anh em nào thích đọc truyện gì cứ tìm trên mạng rồi copy nó thành file .txt font tahoma,code Unicode.Tất nhiên vẫn đọc bằng mobireader mà chữ thì cop vào thế nào nguyên si như thế.Có 1 điều cản trở to tướng là version của mobireader.Mình mới chỉ thử dùng qua 2 bản 4.08 và 5.02 thì 5.02 ko scan đc mấy file text trong Lib.
    Có anh em nào hay đọc truyện mà xài cách mình chưa nhỉ?Vừa nhanh vừa đẹp.
    Anh em kiếm truyện thì lên trang vnthuquan.net nhé
  6. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    Những files .prc mà đọc trên 7710 là tuyệt nhất ,chỉ cần trong máy có font tahoma thì anh chị nào bị cận hay viển củng xem được...cứ làm như Clark Kent là ok!ta lưu dạng .txt sau đó mở nó trong word nó sẻ scan ta chọn code unicode...tha hồ chỉnh sửa cắt dán cho vừa ý rồi xuất nó sang dạng .prc...
    Trong app mobi reader ta có thể chỉnh màu chử và màu background sao cho phù hợp mắt của mình...theo mình nghỉ xài 5.02 là ngon rồi
  7. Clark Kent

Clark Kent Thành viên

Được Like:
    11
    Ý em là bỏ qua đoạn xuất .prc ấy ạ.Dùng ngay file .txt để đọc trên mobireader.Hiện em đang dùng mobireader 4.08,trong library có phần edocs,ta vào đó thì mobireader sẽ scan ra những file .txt,đọc bình thường như những truyện .prc khác.Còn cái 5.02 thì em vào các phần ko tìm thấy files .txt nào cả(bản này chắc không cho phép đọc đc file .txt)
    Em dùng cách này đọc truyện từ trước đến giờ,không có gì phải lăn tăn cả.Nó còn dễ dàng 1 cái là không phải convert(có một số bạn không biết convert cũng cứ thế mà đọc truyện được)
  8. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    @Clark Kent:5.02 xem .txt ngon lành luôn chứ...em cứ chép trong thư mục ebook sẻ xem được thôi...nó tiện hơn 4.08,4.09 nửa...nó nằm sẳn trong library,kô phải như 4.08 phải mở edocs,ebooks ,enews gì để tìm đâu...
    Nhưng file .txt dung lượng sẻ gần gấp đôi .prc...em ạ!
  9. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    5.02 có chức năng zoom hình rất hay,tiện và nhanh hơn 4.08 nhiều...Anh thấy phiên bản 5.02 này tuyệt
  10. tombeo

tombeo Guest

Sao em down bộ Mobipocket+convert ở trong vt7710 về cái chương trình convert chẳng thấy có chỗ nào để xuất ra file .prc cả, chỉ xuất ra được mỗi file .htm thôi. Help me!

Em thấy file prc hay hơn txt ở chỗ có thể để mục lục ở đầu để bấm 1 phát là nhảy đến đó!