Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. MI3

MI3 Thành viên

Được Like:
    97
    Đã up vào for77 và hieu.kholuutru2 truyện "2 vạn dặm dười biển.txt" Skayke và mọi người load về xem nha.
    Thông báo nữa là hiện trang web : hieu.kholuutru2 đang trục trặc tí , nên mọi người vào chỉ load được truyện "2 vạn dặm dưới biển" thôi. Đến hết ngày 11/11/2006 thì đâu sẽ vào đấy, mọi người thông cảm nha.
    skayke and snake2001vn like this.
  2. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Kô hiểu pác MI3 gửi lên mail định dạng gì mà mình hì hụi copy mãi chưa được.
    Truyện dài thế mà pác kô attach vào file mà copy nguyên nội dung thì đọc sao được, nặng lắm pác ạ.

Để copy được về mình gửi lại cho mọi người lên 4shared để mọi người down cho dễ nhé.
    Anh em nào down về được rùi up lại lên 4shared hoặc gửi vào mail fornokia7710 dưới dạng attach file nhé.

@MI3: Pác IM3 ơi, mình thực sự chịu thua rùi. Bác attach vào file rùi gửi lại lên fornokia7710 đi. Mỗi lần mở mail của bác là đơ cả Internet Explorer luôn, chả làm sao để copy nội dung mail đó ra đc cả. Hic hic.
    Tks bác!
  3. skayke

skayke Thành viên

Được Like:
    79
    ơh treo cả máy của em đang chạy fw máy mà bị đơ chít lun bó tay
  4. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    xong rùi ai cần thì vô folder "Ebook" trong 4... lấy "hai vạn dặm dưới đáy biển" về nhé mình đã nén nó thành .rar rùi nhẹ lắm vô dow về rùi bung nén là ok nhé
    ai đọc nhìu mai mốt mang đít chai ráng chịu à nha :D
  5. tombeo

tombeo Guest

Bác nào biết làm themes (skin) cho em hỏi:

Sau khi design theme bằng Nokia Themes Studio em được biết là có thể xem giả lập 7710 ngay trên máy vi tính (mục Lauch Emulator). Em đọc ở Manual guide của Nokia Themes Studio được biết là để làm được thế mình phải có bộ giả lập (gọi tắt là SDK).

Không biết là các bác có bộ SDK này không, em search "7710+SDK+download" thì trên forum.nokia.com có bộ SDK nhưng tận gần 250MB.

Bác nào có bộ SDK gọn nhẹ hơn không ạ?
  6. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    @tombeo :Hình như chỉ có bộ đó dành cho 7710 thôi...cấu hình pc phải mạnh mới xử lý nổi...bạn nào rành về SDK này có thể kết hợp để tạo app cho 7710 được đấy
  7. tombeo

tombeo Guest

Bác cuongxn7 cho em hỏi: Khi tạo theme em thấy những biểu tượng pin, sóng có nền là màu hồng (255,0,255) thì khi hiển thị phần mầu hồng đó sẽ được hiểu là trong suốt (trong theme studio có thể đặt mask color ở settings).

Em cũng thử làm 1 cái title bar (cái ở góc trái phía trên Desk), có biểu tượng trên nền hồng. Lúc view ở trong theme studio cũng thấy phần màu hồng trong suốt rồi nhưng khi install lên máy thì chẳng được (vẫn hiện ra phần có màu hồng).
    Em định làm cái title bar trong suốt để có thể hiển thị wallpaper fullscreen ấy mà.
  8. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    @tombeo :cái title bar là 1 phần riêng,em có thể lấy bất kỳ một hình ảnh nào,hoặc màu nào em tạo được trong photoshop dán vào đó,vì nó phải xuất hiện trên tất cả các cửa sổ của 7710,vì vậy em có thể cắt phần góc trái của wallpaper mà em định cài dán vào góc title bar...
  9. bad_guy174

bad_guy174 Thành viên

Được Like:
    109
    to zazaza:mình vừa mới tậu được con 7710 mà phần mềm ít wa!!!chẳng có gì hết!!bạn có thể cho mình pass được chứ???romeo_not_love@yahoo.com!!cám ơn bạn nhiều lắm!!!!con này sài sướng đây!!!:Dke61t nó lâu rùi mà giờ mới có thể mua nó được!!!
  10. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Welcome New bie Bad_guy! Bạn chịu khó đọc lại từ đầu 1 lượt topic này đi nhé, sẽ hiểu ra nhiều điều lắm lắm về N7710 đó.

Còn nếu muốn phần mềm thì vào hòm mail vt7710@yahoo.com.vn pass là gsm.com.vn để down nhé.

Thân,
    bad_guy174 thích bài này.