Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. trantuanduc

trantuanduc Thành viên

Được Like:
    75
    Mình thấy bạn cứ chuyển qua mp3 nghe đi đc rồi. Có rất nhiều chương trình chuyển đc mà chất lượng ko thay đổi. Chứ đợi có chương trình đọc wma thì ko có vì đã có mp3 rồi.
    RedStar thích bài này.
  2. dOOyOusEE

dOOyOusEE Thành viên

Được Like:
    25
    vẫn ko đc bác à... em xài thẻ MMC plus chứ ko phải thẻ MMC bình thường, đằng sau nó có nhìu chân hơn MMC bt... hic hic... có huynh nào giúp em đc ko... mua con thẻ nì đắt quá mà ko xài đc thì tiếc... :(
    RedStar thích bài này.
  3. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    cho mình hỏi xíu , sao con 7710 của mình chụp hình ngoài trời thì đẹp mà chụp trong nhà buổi sáng mà tệ hơn con 6600 nữa, chỉnh brighness và contrast như thế nào thì được ? còn smartmovie convert film chuẩn thông số bao nhiêu , sao mình convert film khi thì bị giật khi thì bị ô vuông.
    RedStar thích bài này.
  4. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    contrast tôi để 11 vạch[vạch vàng] brighness để 12 vạch khi chụp trong nhà buổi sáng củng được lắm...còn smartmovie converter thì bạn nên sử dụng code Xvid mpeg 4 trong phần cấu hình của nó bạn chọn mức 3 hoặc 4 tùy theo chất lương film gốc;nếu để mức 3 thì chất lượng film sau khi convert sẽ rõ hơn nhưng dung lượng film sẽ tăng[200mb>35mb];mức 4[200mb>28mb] ,còn âm thanh thì để 44100Hz và 128 Kbs ,volume từ 150>200 ...
    RedStar and o0tatsuya0o like this.
  5. trantuanduc

trantuanduc Thành viên

Được Like:
    75
    [FONT=]Sao lâu rồi ko thấy có phần mền hay game mới nhỉ? Có ai hay tìm kiếm đc phần mền thì kiếm thử trên mạng quốc tế coi sao chứ giờ đáng lẽ có thêm rồi chứ. Mấy bác thử kẻ những phần mền gần đây coi e đã có chưa nha. thanks!![/FONT]
    RedStar thích bài này.
  6. ntphuc1910

ntphuc1910 Thành viên

Được Like:
    15
    7710 Xem bản đồ (hcm) bằng chương trình gì vậy các bác, chỉ hộ em với, up lên càng tốt.
    Còn cái từ điển A-A Oxford English pro nữa, ai có link chỉ cho em down xuống luôn, cài dzo để củng cố môn English. Thank u
    RedStar thích bài này.
  7. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    Chương trình bản đồ tp HCM hiện nay thực tế là của s60 ,s80 và UIQ;Nhưng vì là chương trình thuộc dạng JAR và JAD nên 7710 củng cài được nhưng màn hình thể hiện nhỏ xíu và chậm,theo tôi nghỉ bạn nên xài app MAPVIEW GPS2 và cài bản đồ mình cần dùng có lẽ hay hơn...nhưng tôi củng post lên cho bạn các app nầy kèm bản đồ tp HCM dùng cho MAPVIEW;Riêng từ điển oxford tôi kô có bản chính thức,nếu cần bạn có thể truy cập vao trang web:my-symbian.com để tìm hiểu thêm các app dành cho 7710...

Các file đính kèm:

Asmodis and RedStar like this.
  8. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    ai up giùm 1 doạn film mà cho là chất lượng nhất đi để mình so sánh .tại vì mình convert hoài mà vẫn chưa ưng ý. up 1 đoạn nào có cử động nhiều và up khoảng 700k-1MB để thử thôi . cám ơn nha
    RedStar thích bài này.
  9. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    đây là 1 video clip tôi mua trong đĩa video hài có 5000 đ đã convert qua avi bạn xem thử...

Các file đính kèm:

RedStar thích bài này.
  10. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    ban đầu cứ tưởng máy mình dỏm , coi film chán hơn con 6600 cũ,video clip của bạn coi rất đẹp , tiếc là mình ko làm được vậy, hic. thanks
    RedStar thích bài này.