Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. trantuanduc

trantuanduc Thành viên

Được Like:
    75
    thanks bác nha! em vào restore lại đc rồi. nhưng vẫn chưa hiểu lý do.mình ko cái thêm ultra. mà dĩ nhiên là ko do thẻ vì nhạc chương nằm trong máy mà. mà còn bị cả file khác nữa. pótay.
    RedStar thích bài này.
  2. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    theo tôi được biết bộ nhớ máy 7710 có 90mb dùng để cài đặt các ứng dung,lưu các files và data...nhưng DYNAMIC RAM MEMORY [DRAM CHIP] thì chỉ có 32mb thôi;củng giống như PC có HARD DISK và RAM,vì vậy bạn nên xem lại dung lượng các files nhạc chuông,video,hình ảnh.v.v..nhất là những files bạn chuyễn tới máy bằng BLUETOOTH,mail..sau khi lưu xong bạn phải xóa nó trong trong hệ thống mail đi,nếu kô nó sẽ chiếm dụng hết RAM MEMORY của máy.khi đó bạn mở app nào cần sử dụng bộ nhớ ram nhiều để truy xuất lên đều bị ảnh hưởng...
    RedStar thích bài này.
  3. trantuanduc

trantuanduc Thành viên

Được Like:
    75
    cũng có thể là do ram nhưng mà mình toàn chép vào bằng thẻ nhớ thôi chứ ko chuyển qua bằng cái khác. Và đã tắt mở máy nhiều lần rồi.
    -- Mà ko biết OMAI GINO ko có ở máy s90 thì phải???
    RedStar thích bài này.
  4. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    sao mình chép file word trong PC ( truyện harry potter ) vào máy mà máy ko có font đó nên các chữ " ươ " đều thành ô vuông hết, cuongxn7 giúp mình với . xin lỗi làm phiền nha, tại mới mua máy nên nhiều vấn đề còn ngu si lắm. thanks
    RedStar thích bài này.
  5. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    máy 7710 xài được fonts của PC,nếu xem bằng mobi reader bạn bấm nút giửa bên trái vào mục DISPLAY > font>tahoma.nếu chưa có font thì đây...

Các file đính kèm:

RedStar thích bài này.
  6. LaiNo_Kia

LaiNo_Kia Guest

Có bác nào thử bàn phím bluetooth cho 7710 chưa=Laptop. Hơn đắt nhưng đáng giá.
    RedStar thích bài này.
  7. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    cuongxn7 oi, minh da chep 2 file tahoma ( ko phai duoi .sis nen ko install duoc) va tahoma.gdr vao my file =cap roi ko biet lam sao nua, vao document bam nut giua~ trai' , display thi` ko co' pha`n chọn font
    RedStar thích bài này.
  8. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    ah wen nói với bạn là máy mình xài firm ware 02.08.1 , 8-12-2004 . ko biết có nên nâng version ko, và phải nâng version nào, ở đâu( mình ở sài gòn ), máy mình chính hãng ko biết có nâng được miễn phí ko hay là phải trả tiền, giá bao nhiêu?
    RedStar thích bài này.
  9. Iceberg

Iceberg Ex-Mod

Được Like:
    180
    Bạn dùng chương trình Powerfile vào ổ C tạo thêm thư mục Fonts theo đường dẫn sau: C:\system\fonts
    Sau đó bạn chép font tiếng việt do anh cuongxn7 đã up ở trên vào đó. Thân
    RedStar thích bài này.
  10. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    nếu muốn cài đặt fonts máy bạn phải cài app powerfile,trong app này bạn mở ổ C/SYSTEM tạo 1 thư mục mới đặt tên là fonts sau đó chép các fonts mà bạn đã có vào thư mục này khởi động máy lại là xong...trong chương trình DOCUMENT của máy nếu muốn chọn font,bạn bấm nút giửa bên trái chọn FORMAT>FONT lúc đó sẽ hiện ra 1 box trong đó có phần chọn font,cở chử ,màu sắc....bạn nên nâng cấp firm ware v 3.04.2 25-1-2005 xài ổn định hơn...trước đây tôi nâng cấp ở 122a phan đăng lưu miển phí....
    RedStar thích bài này.