Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Hì, em làm đc rùi bác ạ. Tks bác. =D>
    Quả là truy cập máy tính để lấy file cũng khá nhanh, nhưng em chỉ thử các file nhỏ, file lớn chưa thử, sợ tốn xiền.

Dù sao cũng rất ổn, chỉ sợ vấn đề bảo mật. He he. :D
  2. namfat

Được Like:
    4,605
    Bạn phải tải đúng ROM cho games PicoDrive thì mới xài đc chứ bạn, bạn tải các loại ROM khác sao xài bằng PicoDrive được.

Bản Pico theo mình biết chỉ xài đc đuôi .bin và đuôi .smd mà thôi.
  3. duonglv

duonglv Thành viên

Được Like:
    10
    tình hình 7710 xem TV ko khả quan cho lắm các bác ah :( VTC phát sóng phim được nén theo chuẩn H264, 7710 gắn cục receiver cũng chỉ giải mã được H263 thôi, hic
  4. kevin22002001

kevin22002001 Thành viên

Được Like:
    8
    các bác ah,cái emap sao e ko xài tiếng việt được nó toàn hiện ô vuông thui,chi xài english thui ah,các bác giúp e với
  5. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    HE...HE.. files lớn chỉ lấy khi cần thiết thôi chứ dung lượng của nó củng tăng theo kích thước file download hoặc gửi đi đó chú em...củng đở nhờ dạo này cước gprs giảm nên quậy quọ tí củng được...em thử webcam chưa...về bảo mật anh củng hơi lo,nhưng anh thấy mục đích của họ củng muốn phát triển như mấy đại gia MSN,YAHOO...kô lẻ họ làm bậy...
    -theo giới thiệu ngoài việc truy cập qua GPRS còn 3G,WIFI và sắp tới còn wimax nửa...
    -Anh đang tìm hiểu chương trình RSS của nó...
  6. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    Anh vừa cài thêm font arial.ttf và VNtimes vào c/system/fonts thì trên emap có thể đọc được tiếng Việt kô bị lổi ô vuông nhưng kô có dấu...như vậy xem củng được...he he
  7. namfat

Được Like:
    4,605
    Chương trình Emap có Setting để chuyển sang chế độ Unicode kô dấu mà các bác. Cần gì phải cài thêm fonts gì đâu, em vẫn xài Unicode kô dấu. :D

Còn Unicode có dấu thì chịu thôi, T.Việt của 7710 vẫn còn nhiều ứng dụng kô hỗ trợ, bởi vậy kô bít làm sao cả. Cũng chưa có bộ font T.Việt chuẩn cho S90 đâu, trong khi S60 hiển thị T.Việt tốt lắm.:whew:
  8. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Thôi! Anh em quên vụ TV cho 7710 là được rồi! Tôi mua cái Humax USB-TV stick gắn vào laptop đi đâu cũng xem được truyền hình KTS DVB-T, xem muốn mệt thôi! Cái vụ DVB-H thì chắc chán phèo, lại tốn tiền nữa!
  9. namfat

Được Like:
    4,605
    Hic hic, nói thực ngay từ đầu mình cũng kô hão huyền vào dịch vụ DVB-H rùi. Cứ tưởng phí đăng ký rẻ rẻ + cước thuê bao mềm mềm thì cũng đầu tư mua Nokia Receiver đấy, nhưng giờ thấy nó đắt quá nên nản. Hic hic. :hit:

Thôi thì xài vài ba năm nữa khi nào cưới vợ xong thì tính vậy. Hôm nọ có cậu Ngoclun ở GSM cứ gạ mình lấy con O2 mini của cậu ấy. Hí hí. Chả dại gì...=))
  10. chanthanh

chanthanh Thành viên

Được Like:
    0
    Các bác chỉ giùm, mỗi lần đệ chơi xong skyford reload là máy không nghe nhạc, chụp hình .... được, mặc dù đã dùng switcher và taskpy rồi, sau đó khởi động lại máy thì hết, rom 7710 của đệ sử dụng phiên bản cũ.
    Xin các đại ca chỉ giáo!