Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    em vào cài đặt mail bỏ chọn retrieve e-mail to inbox .
  2. traingheo1784

traingheo1784 Thành viên

Được Like:
    12
    em đã làm và ok rùi.Cảm ơn pác nhé,nhưng mà em hỏi chút nữa là làm thế nào để nhận được những mail cũ,nhìu lúc mún xem lại mail cũ nhưng nó lại không tải về,nó chỉ tải những mail chưa đọc thui
  3. phuhut

phuhut Thành viên

Được Like:
    1
    Chào tất cả cả các bậc tiền bối 7710. Em sài 7710 cũng mới thôi. Khi mua thì trong tình trạng bluetood không hoạt động. không nhận thẻ.
    Em cũng hơi bận nên không có thời gian đi nhiều ra các quán dt để hỏi thêm về con này. Hôm vừa rồi có thằng bạn dùng em mới biết thêm thông tin một chút về con 7710 và forum nhà ta. em xin hỏi thêm các đại ca một chút :
    - 7710 dùng được những loại thẻ nào vậy ạ ?, em cắm một cái MS-MMC loại mới nhưng chả có tín hiệu gì. nếu giả sử có hư thì nhờ các bác giới thiệu chỗ nào sửa có uy tín một chút ( sửa bluetood và nhận thẻ nhớ)-(em ở HN)
    - sau này em mới biết, 7710 khi mở nắp và lắp vào (vở nhựa phía sau) thì máy sẽ tự nhận biết và thông báo trên màn hình tương ứng. Nếu lắp thẻ vào mà không lắp vỏ nhựa thì nó sẽ không nhận thẻ ( Không biết thế có đúng không ạ?)... em đã mở đi mở lại nhiều lần không có hiện tượng gì (có khi chức năng đó bị hư), cho đến khi em cắm cái thẻ MMC vào thì có hiện tượng như em đã nói trước, còn máy thằng bạn em thì đúng như em mô tả
    - Do mở nhiều nên em bị mất cái nút bên hông (recorder, put to talk.volume...) bác nào biết chỗ bán, hoặc đã dùng mà có con máy hư thì bán lại cho em, được không à ( giá cao cũng được :D, em đi hỏi nhiều nơi bán phụ tùng nhưng không có cái nút này).
    - Em nghe nói phần mềm cho thằng 7710 này rất khó tìm, các bác biết quán nào ( hoặc ai có) các phần mềm này chỉ giúp cho em với. ( em rất muốn dùng phần mềm tra từ điển)
    Mong các bác có thông tin gì, thì giúp em. em vô cùng biết ơn và ghi nhớ công lao này.
    Hi vọng mình cùng xây dựng thương hiệu 7710 độc đáo - trên thị trường :D
    đây là số dd của em : 0983099083-phú
  4. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    chào bạn mới nếu bạn có thời gian thì hãy ngồi đọc lại 200 trang từ đầu nhé sẽ có rất nhiều thứ làm bạn phải thích thú với con này đó , tất cã mọi thắc mắc của bạn đều có ở đây kể cả những thắc mắc sắp tới của bạn đều có hết rùi , bạn chịu khó đọc hết nha :D:D trên 200 trang đóa đảm bảo đọc xong bạn sẽ là pro 77 như các ae ở đây thui :D hehe mệt mỏi luôn à nha
  5. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Zazaza nói đúng đấy bạn à! 251 trang của box này đã chứa đựng hầu hết những giải đáp cho các thắc mắc kỹ thuật của 7710, các phần mềm cần thiết cho 7710 thành một smart phone cũng ở đây. Hãy từ từ khám phá chiếc smart phone rẻ tiền mà chất lượng này bằng cách đọc lại topic từ trang số 1 đi bạn nhé! Còn trước tiên thì tôi xin trả lời các câu hỏi của bạn như sau:
    1. Máy 7710 dùng được tất cả các loại thẻ nhớ MMC (MMC thường, MMC plus, RS-MMC, DV-RS-MMC).
    2. Máy 7710 nhận thẻ thông qua cảm biến từ giữa nam châm trên vỏ sau máy và một cảm biến bên trong máy.
    3. Máy không có chức năng push to talk mà phím có hình cái miệng phát âm là phím ghi âm nhanh và phím gọi đt bằng giọng nói (cài voice tag trong danh bạ).
    4. Muốn soft gì cho 7710 thì vào GDS của forum mà load nhé
    namfat thích bài này.
  6. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Kimquypticc nói đúng quá.

Các thắc mắc của bạn trong topic này đã có đủ. Bạn chịu khó đọc lại 1 lần từ đầu topic chắc chắn sẽ thành pro.

Khi mình mới chơi 7710 thì topic này chỉ khoảng 50 trang, giờ đã thành 250 trang rùi.

Còn các phần mềm và trò chơi cho 7710 bạn vào GDS để download nhé. Phần Symbian OS Phone\Symbian S80/S90
    a.Cương, mình, Zazaza và MI3 đã up lên đầy đủ rùi.

Sửa bluetooth thì bạn mang qua GSM Service Center 92 Lý Thường Kiệt hoặc 75C Nguyễn Du nhé.

Thân,
  7. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    em vào google chọn bật pop cho tất cả các thư...
  8. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Hôm qua mình vừa ngồi café với 2 bạn new bie của 7710 HN. Có 1 bạn xài 7710 hơn 1 năm mà chỉ dùng để nghe, gọi và ntin, kô xài thẻ nhớ lun. Còn 1 bạn thì vừa mới lấy con 7710, lạy chúa thoạt nhìn giống con 7710 của mình thế kô bít. :whew:

Tối qua bạn qquangvinhh ntin báo pin 1900 đã về tới Việt Nam. Bạn ấy đang test và sẽ báo kết quả cho mọi người. Kô bít có xài đc 1 tuần kô nhỉ? :D =D>
  9. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    thêm 1 tin vui nữa cho a e mê game ngày xưa như mario , contra nè mới có 1 app java để chơi nó nữa nè mình đã text ok rùi nè chơi như trên tivi của ngày xưa luôn á thú vị lắm , tên nó là Vnes , mình đã gửi vô mail 4... trong folder game rùi nhé mình sẽ úp lên GDS luôn

mình hướng dẫn các pác luôn nè cho khỏi mất công các pác nè , sau khi cài đặt bản game xong các pác chạy nó sau đó màn hình hiện lên 3 dòng là Play , Active , exit thì các pác chọn Active để unlock nó nha sau đó các pác chạy file Vneskey.exe của nó rùi điền imai vô rùi unlock như bình thường , sau khi unlock xong các pác vô play chọn 1 game mình thích kích hoạt nó , nó hiện ra màn hình game các pác nhấn phím menu rùi chọn Keymap rùi sửa key theo bàn phím của 77 là ok, bi h là thưởng thức game thui :D
    chúc các pác ghiền game vui nha
    nhưng do là game java nên cũng có nhìu hạn chế và bất tiện cho 77 của chúng ta nhưng chắc là ko sao :D
    namfat and kimquypticc like this.
  10. adt95

adt95 Guest

Game picodrive của 77 chỉ chơi được các đuôi bin và smd, vì vậy nên nhiều khi anh em down game ở trang http://www.emurussia.km.ru/default về mà ko đúng đuôi là ko chơi được vì vậy em đề nghị chúng ta cùng lọc những đầu game chơi tốt bằng pico, sau đó post lên để anh em thưởng thức. Hiện em thấy những game sau chơi rất tốt:
    Contra_-_The_Hard_Corps_(u)_[!] Game contra phiên bản uk, chơi rất hay, giống y như trên điện tử 6 nút ngày xưa
    Mario_Andretti_Racing_(W)_[!] Game đua xe, rất hay
    Mario_Lemieux_Hockey_(U)_[! Bóng khúc côn cầu thì phải, cũng khá hay :D :D
    Mortal_Combat_5_(Unl)_[c][! Rồng đen, chơi theo kiểu phá đảo
    Super_Mario_World_(Unl)_[c][!] Nấm mario
    Em mới chỉ tìm được bấy nhiêu, ai biết thêm thì post lên cho anh em thưởng thức