Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    mình làm được rồi, phải công nhận là đọc truyện trên =mobireader đầy màn hình nên sướng hơn document của máy .thanks alot
    RedStar thích bài này.
  2. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    Cám ơn Potato nhé
    Ngày mai mình sẽ lên Nokia Care 21 Trần Hưng Đạo để up FW
    Tiện đây cũng có 1 theme khá đẹp và hay, mọi người cứ yên tâm vì ko có virus đâu, và mình cũng đang dùng.
    Hôm trước down theme OSX về thấy dùng nhanh lắm, có lẽ là nhanh nhất trong các themes mình biết từ trước đến nay

Còn nữa, cái miếng dán màn hình cho 7710 sao mình ko tìm thấy nhỉ, mình nghe bảo có mấy loại, nào là loại nhám, loại 3 lớp chống chói... chẳng hiểu thế nào cả. Ai rành về mấy cái này giúp mình với. Loại nào dùng tốt nhất, giá cả thế nào, địa chỉ bán... Mình ở HN
    Cám ơn nhiều nha

Các file đính kèm:

thaicongvn and RedStar like this.
  3. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    bạn xem lại đi, mình cài đầy màn hình đấy chứ, coi chừng bạn cài lộn của s.80 hay s.60 rồi.
    RedStar thích bài này.
  4. dien_loan

dien_loan Guest

các bác ơi cho hỏi có ai có crack của từ điển oxf chưa ? Làm ơn post lên cho anh em dùng vớii nhé .
    Một cái nữa gáp ý với bà con là đừng nên cài fw 04.07 nó tệ lắm , tui mới cài về nè , cũng có sữa một số lỗi nhưng mà cũng tệ hơn mấy phiên bản cũ nhiều
    RedStar thích bài này.
  5. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    bạn có thể nói cụ thể v.4.07 dở hơn version cũ ở những điểm nào ko, tại mình xài v.2.08 nâng lên 4.07 nên thấy cải thiện rõ rệt và chưa thấy điểm nào dở hết .
    RedStar thích bài này.
  6. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    mình xài miếng dán màn hình bán ở thế giới mô bi, d/c : 89C Nguyễn Đình Chiểu .giá 100.000 . đây là loại dán vào màn hình = lực từ tính chứ ko phải = keo nên rất dễ lấy ra chùi rửa và dán vào lại mà ko làm hư màn hình. ở các cửa hàng khác có bán các loại 20.000 và loại 70.00 nhưng mình chưa xài nên mình ko rành lắm.
    RedStar thích bài này.
  7. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    Bác có thể nói rõ nó bị lỗi hay dở khi dùng công cụ hay chức năng gì ko? như thế để các anh em khác test thử. Đôi khi phiên bản mới sẽ ko ổn định bằng bản cũ.
    Cũng tiện hỏi luôn, Up thì thế chứ Down FirmWare thì làm cách nào vậy

@potato: có phải cái loại có 2 lớp, bỏ đi 1 miếng mềm mềm, còn cái cứng hơn nó tự dính vào màn hình phải ko? Nếu đúng là thế thì hồi trước mình dán thử vào (nhân viên kỹ thuật làm) thấy rất dễ rơi ra, lại khi tắt màn hình đi thấy có phần trắng trắng như không khí (giống như dùng băng dính dán bìa sách ấy) nên thấy ghê ghê lại thôi
    Hôm nay qua hỏi thì chẳng còn loại nào nữa.
    Còn loại sần sần thì có phải là tốt hơn à, thấy bảo thế chứ chả biết thế nào.
    Chiều nay mình đi 1 số nơi mà ko mua được miếng nào (nhật cường, An phương, thegioimobile) mình ở HN, có ai biết mua chỗ nào ko thì chỉ hộ nhé
    Cám ơn nhiều
    RedStar thích bài này.
  8. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    bạn có thể giúp anh em nói rõ 1 số nhược điểm của firmware v4.07.0 hay kô?
    RedStar thích bài này.
  9. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    version 4.01 dùng ổn định nhất, fw 04.07 có lỗi về phần mềm, Khi cài xong phải khởi động lại hoặc tốt nhất là Hard Reset(*#7370#pin còn đầy, không thì toi)..nhất là khi cài các phần mềm của hãng thứ 3, còn theme thì phải unmakesis trong máy tính mới dùng được.
    Nếu change theme xong mà không sử dụng các icon thì phải khởi động máy lại mới dùng được, nếu cài trực tiếp trên máy thì bị .. Corrup...
    Nhưng nếu lỡ cài Version 4.07 thì dùng cũng sướng, chạy nhanh hơn, có thêm vài ứng dụng:
    Active Standby
    My view Settings
    Chụp ảnh trên camera 1.3 MP cho hình chất lượng tốt hơn, khoảng 400 -> 500 kb / 1 hình. Video vẫn không có gì thay đổi, xấu như xưa.. (ai có phần mềm???)
    Có thẻ Club cài miễn phí, nếu không có thẻ.. đêm đến NOKIA CARE xem có phải máy chính hãng không, nếu có thì tốn tiền làm lại thẻ, 75000đ. Free tất cả..
    RedStar thích bài này.
  10. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    camera giờ mình mới phát hiện , thật ra cũng ko hẳn là chất lượng hơn đâu. mặc dù 1.3 nhưng ở góc trái trên và góc phải dưới bị nhòe nhưng nhìn kĩ mới thấy . còn ở giữa thì rõ hơn thiệt. có cái chạy nhanh hơn là xiềng . hồi đó đọc 1 file .prc khoảng 80kb mất gần 10 giây , giờ chỉ còn khoảng 2-3 giây .
    RedStar thích bài này.