Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    nếu lổi về themes thì kô sao cả.vì thực tế themes của 7710 hiện có chỉ thay đổi hình dáng của desk và 1 số các nút và biểu tượng.hiện giờ firmware 4.07 đã có thêm mục ACTIVE STANDBY cài wallpaper hiển thị đầy màn hình là quá hay rồi; riêng về cài thêm những phần mềm của hãng thứ 3,tôi đã cài rồi kô ảnh hưởng gì hết _phần chơi nhạc trong music player có cải tiến hơn [lúc bạn đang nghe nhạc có cuộc gọi đến khi bạn đàm thoại xong nó sẽ tự động tiếp tục chơi]ngoài ra còn nhiều cái hay hơn firmware củ.v.v.nói chung, theo nhận xét của tôi firmware v4.07 tốt hơn nhiều so với các firmware trước đó[trừ v.4.01 tôi chưa cài nên chưa biết]
    RedStar thích bài này.
  2. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    mình cũng thấy là theme của máy này ko hay và mình cũng ko thích cài theme tại vì cái màn hình nền bị các icon che hết trơn rồi , vả lại icon của máy cũng đẹp rồi , v.4.07 hay ở chỗ có them active stansby làm cho nó giống với các đt thường ở chỗ thấy hình nền rồi mới vào danh sách các icon.
    RedStar thích bài này.
  3. trantuanduc

trantuanduc Thành viên

Được Like:
    75
    đúng rồi. chứ cũng camera đó mà nâng cấp lên cũng thế thôi. chủ yếu đừng đứng máy là tốt rồi.
    RedStar thích bài này.
  4. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    máy của bạn đã cài nhận và gửi mail qua pop3 của gmail chưa?tôi thấy cái này hay và nên cài nếu hàng ngày bạn thường xuyên sử dụng mail...
    RedStar thích bài này.
  5. LaiNo_Kia

LaiNo_Kia Guest

Ở Hà nội thì ra 41A Lý quốc sư, Cty nhật cường thì phải có miếng dán cho 7710 tuy vậy hơi đắt chắc phải trên 100K. Bút cho 7710 có bác bảo ở Phùng Hưng chỗ nào nhỉ>? Mất cái bút bằng bạc tiếc wá.
    Bác CuongNX ơi, không lên được google mail được vì Gmail đòi Authenticate mà 7710 lại không hỗ trợ? Bác đã lên được chưa? Không phải qua web đâu nha, phải qua chương trình mail của 7710 ý.

Lên vnn.vn mail thì được. OKE. cài đặt như bình thường với điều kiện đã mở cổng data/fax của mạng di động, với tôi thì đăng ký miễn phí qua VINAPORTAL.com.vn.
    RedStar thích bài này.
  6. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    Xem ra vẫn phải dùng v.4.01.0 rồi.
    4.01 thì sau khi cài theme vẫn có 1 số icon ko dùng được, nhưng tháo pin ra, lắp vào và khởi động lại thì ok. 1 số soft làm thế cũng sẽ chạy được
    Tùy theo từng theme mà máy chạy nhanh hay chậm (OSX cho tốc độ nhanh nhất với 4.01)
    1 số phần mềm hãng thứ 3 cài vào ko chạy được (soft viết cho S90) tuy nhiên rất ít và máy đều cảnh báo sau khi install xong. (mỗi chương trình restart cài vào ko báo lỗi gì nhưng chẳng thấy icon đâu cả)
    Ở 4.01 thì đang nghe nhạc (music player) mà có điện thoại thì sẽ bị ngắt, gọi xong vẫn tiếp tục chạy tiếp.
    Camera chụp ngoài trời khá tuyệt, tự động lấy nét rất tốt, tuy tay bị rung. Nhưng chụp trong nhà tối, hoặc ánh sáng nhiều, hay chói ---> ảnh bị hạt
    Quay phim ko được tốt, còn có thể nói là xấu ( mình chưa dùng loại nào có camera tương tự nhưng đó là cảm nghĩ cá nhân)

Hôm nay điện lên cho Nhật cường 41A Lý Quốc Sư người ta bảo là ko có, ngày mai chạy qua có lẽ có (hehe, thế mới lạ)
    Vụ 4.07 thì có lẽ anh em trao đổi kĩ rồi hẵng quyết định up.
    Còn 1 câu hỏi là có down firmware được ko (chán 4.07 muốn về 4.01 đó)
    Cám ơn mọi người giúp em mấy câu hỏi về trước nhé
    RedStar thích bài này.
  7. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    nói thật là máy mình chưa cài được GPRS nữa. mình đã cài tự động trên trang web mobifone.com nhưng chưa được .mình thấy bạn cường ngày nào cũng online vậy có thể cho mình nick yahoo được ko? và bạn nào muốn chat qua yahoo với mình thì add nick potatokudo@yahoo.com như vậy trao đổi sẽ thuận tiện hơn .
    RedStar thích bài này.
  8. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    bạn bán 7710 và mới mua 02 mini đúng ko, bạn có thể so sánh về 2 máy này được ko, mình cũng chưa xài qua 02 nên cũng muốn biết.
    RedStar thích bài này.
  9. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    mình convert film như sau : configure : XviD MPEG-4 Code , vào phần Options có ô Target quantizer chọn mức 3 và 4 tương đương 13.00 và 19.00 , chỉnh phần Audio đánh dấu vào ô enable và ô force mono, chọn 16000Hz, 48 kbps , volume 100 . khi mình coi file film convert theo thông số như vậy thì bị đứng máy. bởi vậy mình thường convert film theo thông số như sau : Xvid encoder , Bitrate : 128 , đánh dấu enable và force mono, 16000Hz , 48 kbps , volume 100. và dĩ nhiên tất cả đều phải đánh dấu vào ô reduce frames
    cái mà mình thắc mắc là thấy ai cũng làm theo cách thứ nhất và đều nói là convert theo cách này đẹp nhất. nhưng mình làm vậy lại ko coi được.mình có code Xvid rồi , có ai biết tại sao ko vậy?
    RedStar thích bài này.
  10. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    chọn mức 3 hoặc 4 tùy theo chất lượng video gốc..riêng phần audio tôi chọn 44100Hz và 128 kbs[7710 là stereo]volume 200 vì có những loại film kô cần nghe âm thanh á..á..ớ.. tôi bỏ nó đi và thay vào đó là nhạc mp3 để mình vừa xem film và nghe nhạc rất thuận tiện...và từ tháng 01/2005 máy tôi chưa bao giờ xem film mà bị đứng máy đồng thời có thể xem liên tục hơn 1g30 cho đến hết pin thì thôi...
    RedStar thích bài này.