Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    Bạn nên chịu khó xem lại trong topic này,nó sẻ giúp cho bạn có kinh nghiệm nhiều hơn khi sử dụng 7710...Sao lại lấy fonts của s60 mà chép vào được...Bạn chỉ cần lấy font tahoma.ttf từ pc.Sau đó dùng power file vào c/system/tạo thư mục mới là fonts chép vào đó,restart máy là xong [7710 xài các fonts của pc].
    Còn việc format máy lại thì làm như sau:
    -tắt máy tháo pin ra 10 giây sau lắp lại, mở nguồn lên khi màn hình chờ xuất hiện chử NOKIA,dùng 2 ngón nhấn và giử đồng thời nút giửa và dưới bên trái,tiếp tục ấn và giử nút giửa bên phải,đợi một tí sẻ hiện lên màn hình đen và dòng chử hỏi xem bạn có format kô?nếu đồng ý! nhấn nút trên cùng bên phải ,một dòng xanh sẻ chạy ngang qua trên top của màn hình là xong...
    runan thích bài này.
  2. 8971338

8971338 Thành viên

Được Like:
    24
    Máy em củng bi y vạy đó.Cài các thông số đầy đủ rồi. nhưng vẫn không vào được.Dùng Opera thì lại vào được nhưng không copy được , hiện trong opera lung tung lam.Co bác nào biết chỉ em với.
  3. caomanhcuong

caomanhcuong Thành viên

Được Like:
    13
    !?

Nếu dùng mạng MOBI bạn phải cài cấu hình GPRS của 6630 thì mới đc!(gprs n6630 => 994)
    Tiện đây cho hỏi đã có bác nào tìm cách xem đc video quay từ N70 trên con 7710 chưa vậy?
  4. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    trời đất ai nói bác là phải dùng của 6630 , 7710 là 7710 ko chung với thằng nào hết á , mấy bài viết nói về GPRS nói rất nhiều trong topic rùi , mấy bác chịu khó sử dụng mục tìm kiếm ở trên kìa , đã có đầy đủ cả MOBI , VINA , VIETTEL

mình post lại cho MOBI nè
    Mạng Mobifone

Bằng tin nhắn

Vào Tin nhắn soạn nội dung:
    GPRS <tên hãng viết tắt><loại máy> gửi đến số 994
    MMS <tên hãng viết tắt><loại máy> gửi đến số 994

VD: GPRS N7710 gởi đến 994

Tổng đài sẽ gởi về 2 tin nhắn Configuration Message:
    Tin thứ nhất: Tin hướng dẫn lưu cấu hình, bỏ qua tin này
    Tin thứ hai: Mở lên Mở lên nhấn OptionsSave cấu hình này lại, nhập vào mã PIN là 1234, chọn Active
    sau đó bạn restart lại máy nhé , nhớ là restart chớ ko phải tắt máy mở lại nhé , ko biết restart thì tắt máy tháo pin khoẳng 10s mở lại là xong
  5. Rain_911

Rain_911 Thành viên

Được Like:
    13
    Tổng đài sẽ gởi về 2 tin nhắn Configuration Message:
    Tin thứ nhất: Tin hướng dẫn lưu cấu hình, bỏ qua tin này
    Tin thứ hai: Mở lên Mở lên nhấn OptionsSave cấu hình này lại, nhập vào mã PIN là 1234, chọn Active là xong
    [​IMG] [​IMG]
    Bro ơi em nhận được có 1 tin nhắn thôi àh sao kỳ vậy Bro Cái tin thứ 2 chờ hoài kô thấy
  6. Rain_911

Rain_911 Thành viên

Được Like:
    13
    Em cài GPRS được rồi mà vô web kô đc:(( ai bít chỉ em với
  7. bk_pro

bk_pro Guest

cái vụ coi film trên n77 cho những file quay trên n70 tôi đã kiểm tra rồi.xem vẫn bình thường mà.có vấn đề gì đâu. cùng là dạng định dạng file *.3gp
  8. MI3

MI3 Thành viên

Được Like:
    97
    Việc đăng ký thành công GPRS rồi mà vẫn ko vào web được thì thử kiểm tra xem phần port, lúc trước tôi cũng bị lỗi System Erro khi vào web mặc dù đã cài GPRS.
    Vào Control Panel - Internet Setup - bấm vào Access pts. - chọn Mobi-gprs-wap - ấn nút Edit - Ở mục Internet Setup:Access point details để nguyên các thông số, ấn Next - kiểm tra Network type xem có đang ở IPV4 ko, nếu rồi thì ấn Next còn đang ở IPV6 thì chọn lại IPV4, ấn Next - phần login details này để nguyên, ấn Next - sẽ xuất hiện bảng thông báo internet setup complete, đừng ấn finish mà ấn nút Advanced - ở phần proxies kiểm tra các thông số : protocol là HTTPS, use proxy đã chọn, Proxy sever address: 203.162.21.107, port number: 8080. Lúc này các bạn ấn ok là xong.
    namfat thích bài này.
  9. phamduyluan

phamduyluan Thành viên

Được Like:
    0
    giúp mình với ! sao từ lúc mình up len ver 4.10 thi` máy chạy okie nhung no bị lỗi "General : memory full , plz close some apps and try again" , mình phải thao pin ra và khởi dộng lại máy ! nhưng xài dc 2 , 3 ngày thì nó lại bi tiếp ??
    à còn vụ thẽ nhớ , mính xài thẽ DV-MMC ( loai thẻ = phân nữa MMC thông thường) khi mình tháo thẽ ra và bõ lại vào thì máy ko hien ra dòng chữ memory card insert ?? tháo ra bõ lại vao khó khan lắm thì nó mới nhận thẽ , làm sao dễ khắc phục dây các pác ?? hình như sau nắp máy co cái gở khi thao ra thì no bít phai ko ?
    giup mình nhe' , dang bí lắm !
  10. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    khi sử dụng xong các chương trình bạn nhớ ấn và giử nút cuối bên phải vài giây để thoát các chương trình,ngoài ra bạn còn phải cài thêm chương trình best taskman để thỉnh thoảng vào đó đóng các ứng dụng đang chạy,free ram...v.v
    -Nên xài MMC PLUS chạy nhanh và kích cở nó bằng MMC của 7710 nên khi cho thẻ vào nó vừa khớp với khe cắm sẻ tiếp xúc tốt hơn