Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. Iceberg

Iceberg Ex-Mod

Được Like:
    180
    7710 là S9 nên không dùng được bác a.
    RedStar thích bài này.
  2. ntphuc1910

ntphuc1910 Thành viên

Được Like:
    15
    RedStar thích bài này.
  3. ntphuc1910

ntphuc1910 Thành viên

Được Like:
    15
    Mình xin được chia sẻ kinh nghiệm về tạo file avi để coi trong smartmovie, không cần phải chỉnh sửa phức tạp vì mình không dùng chtrình SmartMovie Converter (tạo ra coi hay bị giựt hình nữa).
    Mình dùng chương trình Mobile Media Maker, rất dễ, có điều nó không hỗ trợ file .dat trong mấy đĩa VCD. Cho nên bạn phải dùng chtrình nào đó ( vd IMTOO MPEG Encoder) để chuyển file .dat sang .mpg, sau đó mới sừ dụng chương trình Mobile Media Maker.
    Nghe có vẻ hơi phức tạp nhưng làm rất dễ. Hình khá đẹp lại không hề bị giựt. quá tuyệt. Một file avi dài 4:07s là 7.2 MB ( hơi nặng nhưng xem đã lắm !)
    Để mình tóm tắt lại :
    1. Xác định file cần Convert. VD: AVSEQ01.DAT trong đĩa VCD
    2. Dùng IMTOO MPEG Encoder chuyển AVSEQ01.DAT ----> AVSEQ01.MPG ( các thông số giữ nguyên, ô "Same_quality" chọn True )
    3. Dùng Mobile Media Maker chuyển từ AVSEQ01.MPG ----> AVSEQ01.AVI
    Lưu ý : IMTOO MPEG Encoder có thể convert trực tiếp .dat --> .avi được nhưng thông số chỉnh phức tạp quá, nên dùng Mobile Media Maker cho đơn giản và hiệu quả.
    RedStar thích bài này.
  4. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    cám ơn nha , mình thích cái mobile media maker nokia hơn cái smartmovie converter rồi . khỏi cần chỉnh thông số gì hết .cứ convert là xong , chất lượng đẹp như smarmovie converter
    , nhưng mà mình mới có bản trial, bạn có crack hay serial ko cho mình với, mình xài mobile media maker nokia v.1.2 . search trên mạng ko thấy crack đâu hết.
    RedStar thích bài này.
  5. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    có crack rồi nhưng vẫn ko crack được, ko biết tại sao nữa, crack của lucid , ai có crack khác ko cho xin với
    RedStar thích bài này.
  6. Iceberg

Iceberg Ex-Mod

Được Like:
    180
    Bạn xài bản 2.0 này đi (Anh em down nhanh không die nhé). Thân

Click Here
    RedStar and tanmobile7710 like this.
  7. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    mình post lên cái mobile media maker và crack của nó để các bạn xem có giúp gì được cho mình ko , chứ crack hoài ko được , buồn ghê .thích nhất cái soft này ở chỗ convert film ko bị giựt hình

Các file đính kèm:

RedStar thích bài này.
  8. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    mình có cái này rồi , cái này convert ko bị giựt nhưng hình xấu hơn cái mobile media maker. thanks, bạn tìm giùm mình cái mobile media maker có crack nha.
    RedStar thích bài này.
  9. ntphuc1910

ntphuc1910 Thành viên

Được Like:
    15
    Mình tải ở forum NC (hình như forum này làm mới lại rồi, chắc không còn), có key sẵn trong đó.
    User: 353359-00-309731-1
    key: 02063
    RedStar thích bài này.
  10. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    mình xem lại rồi ,cái mobile media maker ko có chỗ register = serial , chỉ có crack được thôi.
    cái bạn đưa cho mình là cái serial cho player , user chính là số imei của máy bạn, còn key là số serial điền vào cái player .
    bạn có crack của cái converter thì cho mình nhé.
    RedStar thích bài này.