Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    bạn cuongxn7 ơi, cái bài Enternal Flame mấy hôm trước mình nói là ko ko có cách converter sao cho ko bị giựt hình thì bạn nói do file nguồn của mình fps chỉ có 12,84 thôi , nhưng mình đã xem lại thì thấy file nguồn của mình vẫn fps 30 lận và các file khác cũng vậy . Bây giờ mình dùng cái mobile media maker convert bài đó thành công rồi nè, ko bị giựt hình để mình up lên cho bạn xem nhé.
    mình nghĩ bạn cũng nên thử qua soft mobile media maker nokia v.1.2 này xem ( tiếc là giờ ko có crack nên được có 2 phút àh )

Các file đính kèm:

RedStar thích bài này.
  2. ntphuc1910

ntphuc1910 Thành viên

Được Like:
    15
    Không phải đâu bạn, nó là số serial của chương trình mobile media maker đó, chắc tại bạn xài version khác. Mình xài 1.2.1, cài vào rồi điền số serial vào là xài được. Thui, để mình úp lên cho bạn xài luôn, bỏ cái cũ đi. :)

Các file đính kèm:

RedStar and tanmobile7710 like this.
  3. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    thanks , serial chạy rất tốt , chất lượng tuyệt vời , ăn đứt smartmovie converter về mặt ko bị giựt hình
    RedStar thích bài này.
  4. ntphuc1910

ntphuc1910 Thành viên

Được Like:
    15
    Có UltraMP3 cho 7710, nhưng mình xài thử thấy thất vọng quá. Các bạn đừng xài, thua xa chương trình của máy. Nghe là thấy khác biệt hẳn, Tội nghiệp tụi tây mua về xài, tốn tiền mà chẳng được lợi gì, ha ha...
    RedStar thích bài này.
  5. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    theo ý kiến của tôi mobile media maker kô thể so với smartmovie được...kô hiện đầy màn hình,chất lượng film xấu hơn;âm thanh mono...cùng 1 video clip convert bằng 2 chương trình tôi cho 1 số anh em xem thì họ nhận xét smartmovie 10...mobile media chỉ có 5.
    RedStar thích bài này.
  6. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    phân tích thêm :video clip của tôi convert bằng mobile media có thông số FPS =10,000,resolution=200.140,còn của smartmovie=14,984,resolution=320.160 âm thanh stereo...qua thông số này chắc có lẽ cũng nói lên chất lượng như thế nào rồi...
    RedStar thích bài này.
  7. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    cái này thì tùy mỗi người , nếu ai thích xem đẹp thì xài smartmovie , ai bực mình vì giựt hình thì xài mobile media maker .
    RedStar thích bài này.
  8. Iceberg

Iceberg Ex-Mod

Được Like:
    180
    Giựt hình hay không là do các thông số khi converted + Soft chuẩn + files gốc chứ không phải tại lỗi của Smartmovie đâu bạn ạ. Tôi đã dùng soft này converted cả mấy chục bộ film mà chưa bị giựt bao giờ.
    RedStar thích bài này.
  9. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    đây là một nạn nhân của smart movie bị giựt hình cũng chuyển qua xài MMM .
    RedStar thích bài này.
  10. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    chuyện giựt hình là chuyện khó thấy , nó xảy ra trên tất cả các film nhưng tùy film chuyển động nhanh hay chậm mà ta thấy rõ hay ko . những ai ko thấy nó giựt hình thì xài smartmovie cho đẹp
    mình đã xài file gốc VCD , DVD chất lượng từ 50 MB - 100MB , fps > 30 . soft Smartmovie convert v.2.76 và thông số convert : xvid mpeg4-code, target =4.00 . convert trên 1 clip có độ chuyện động nhiều thì cho ra kết qua smartmovie thì bị giựt còn MMM thì ko.
    RedStar thích bài này.