Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. ziokey2k

ziokey2k Thành viên

Được Like:
    3
    Có bro nào biết cài fonts tiếng việt cho tin nhắn ko vậy?Em đang xài 7710 nhưng không đọc được tiếng việt.Mỗi khi nhận tin nhắn tiếng việt là toàn thấy ô vuông....Em đã cài fonts tiếng việt vào máy rồi (Tahoma,thuphap,time new roman,arial...) và duyệt web hiện thị tiếng việt rất tốt.....Ai bít chỉ em với...thanks
    RedStar, Pháp Sư and vjva like this.
  2. banggiang

banggiang Thành viên

Được Like:
    61
    Sorry mình kg dùng yahoo nếu bạn cần giúp đỡ gì bạn cứ nhắn tin cho mình 0908 645 897 nếu mình giúp đỡ đc mình sẽ giúp liền :p hoặc mail banggiang@mail.com. Mà bạn cần gì cứ hê lên anh em trên diễn đàn cùng xúm lại có phải dễ hơn kg? Mọi người vì 1 người mà :hug:
    RedStar and Pháp Sư like this.
  3. shogun108

shogun108 Guest

mấy bác ơi co thể chỉ em cách cài games picodrive cho 7710 nha,em cai hoài mà ko được
  4. Iceberg

Iceberg Ex-Mod

Được Like:
    180
    Không biết file của bác có sử dụng được không nên tôi up ở dưới đây nhé. Cái này tôi đã cài rồi và sử dụng rất tốt. Tôi up luôn cả game Mario cho bác luôn đó, hiện nay tôi chỉ có rom này thôi. Còn phần cài đặt thì bác tham khảo file txt nhé.

Các file đính kèm:

Leader, RedStar, Pháp Sư1 người khác thích bài này.
  5. shogun108

shogun108 Guest

mình vẫn ko cài được bạn àh, trong máy mình chỉ có myfile/mame/roms thôi àh, chứ đâu có thư mục nào là pdgames đâu nè
  6. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    cài đặt picodrive s80s90 vào máy, chép các trò chơi loại có đuôi .smd[rom] vào thẻ MMC ,sau đó dùng edit di chuyển tới MY FILES trong hộp thoại này bấm nút NEW để tạo 1 folder mới đặt
    tên nó là PDgames,sau đó bấm nút MOVE là xong.Trở về DESK mở picodrive lên load rom nào thích rồi chơi thôi...

Các file đính kèm:

RedStar, Pháp Sư and tanmobile7710 like this.
  7. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    Nếu PC của bạn đã cài win rar,bạn chọn file muốn cắt bấm nút phải chuột sẽ hiện ra menu, chọn ADD TO ARCHIVE sẽ hiện ra hộp thoại archive name and parameters,phía dưới
    có mục split to volumes bạn chọn số kb muốn cắt[lưu ý đối với forum này bạn nên chọn khoãng 900kb]nó sẽ tự động cắt ra nhiều files cho bạn.khi gửi lên bạn phải gửi toàn bộ những files này lên,để người khác tải về chỉ cần giải nén 1 file nó sẽ tự động ráp lại.
    RedStar, thai2008 and Pháp Sư like this.
  8. friends

friends Guest

Phiên bản phần mềm mới 7710

Có phiên bản mới nhất của 7710 rồi. Phiên bản này chạy ổn định hơn, nhanh hơn rất nhiều. Các bạn kiểm tra máy của mình xem nếu chưa cài lại thì đi update lại nhé.

Cách kiểm tra: nhấn *#0000#
    Phiên bản mới sẽ có mã:
    V 03.04.2
    25-01-05
    RM-12
    (c) Nokia

Tôi có thằng bạn làm Giám đốc trung tâm bảo hành Nokia ở đường 3/2.

Nếu anh em có nhã ý thì liên lạc với tôi.
    tqlmail@hcm.vnn.vn
    vanhatinh, RedStar and Pháp Sư like this.
  9. Iceberg

Iceberg Ex-Mod

Được Like:
    180
    Phiên bản này có từ đầu năm rồi bạn ạ.
  10. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    cái này có
    lâu rồi,các bạn nào cần hãy đến TT NOKIA 122A phan đăng lưu cài miễn phí.À!nếu bạn quen Giám đốc TTBH bạn hỏi thử xem có firmware mới V04.01.0 chưa,nghe nói nước ngoài có rồi...