Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Version Fimware mới nhất của 7710 là 5.01, không biết trên hãng đã cập nhật chưa nhỉ, các bạn biết ở đâu có cài không? có gì mới không? mình cài version 4.07 của Nokia chừng 1 tháng rồi..
    RedStar thích bài này.
  2. ambos

ambos Thành viên

Được Like:
    7
    Mình mới nâng cấp lên firmware 4.07 nhưng nó có một lỗi mà mình thấy các bạn chưa đề cập ở đây. Đó là máy không nhận tiếng việt trong Document và Sheet nữa, mặc dù mình là làm hết cách rồi nhưng vẫn không được. Không biết có ai bị như máy của mình không? Nếu có ai biết cách xin chỉ mình khắc phục với.
    RedStar thích bài này.
  3. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    phần setting là gì vậy potato, mình chưa thử dùng lệnh *#7370# với con 7710 này, hình như là khôi phục lại máy như hồi xuất sưởng hay repair lần cuối hay sao à?

Fw 5.01 mới có gì hay ko mọi người, có ai thử chưa vậy
    RedStar thích bài này.
  4. LaiNo_Kia

LaiNo_Kia Guest

Bác nào thử cái WMAPlus chưa? Máy thằng bạn mình chơi Firm 2.08 cũ xì thì Music player chuẩn của máy nhận file .WMA ngon và chạy cũng ngon luôn, thi thoảng lắm mới bị giật, làm nhạc chuông thì hơi giật còn máyfirm 4.07 thì giật đùng đùng có khi ko chơi hết bài.
    Tiếng Việt cho firm 4.07 vẫn nhận ngon mà. Cứ cài lại font là OKE hết. Có chương trình giả lập mới cho N7710 nhưng vẫn chưa ngon lắm, bác nào thích thì xài.
    *#7370# hay *#7780# đều cần nhiều pin ít là treo, các bác cắm sạc vào đít nó rồi khởi động lại. Chúc không hỏng máy.
    RedStar thích bài này.
  5. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Mỗi lần format theo *#7370# mất khoảng 5 phút bởi vậy nếu ai "chắc,bền" thì đầy còn phân pin nữa cũng Ok! Đúng nghĩa thì dữ liệu bộ nhớ trong bị format(xóa hết).. còn trong Rom bung ra các shortcut thôi, hệ điều hành không bị gì cả (nếu không còn Pin, máy không chạy lấy đâu ra phím để format theo lệnh được nhỉ?, có lẽ cài lại firmware là ok, đem lên trung tâm bảo hành miễn phí..)
    Nhưng những trường hợp bị virus hay trojan chỉ có cài fimware mới, dù có format lại bằng lệnh *#7370# cũng không có ý nghĩa gì, dữ liệu trong system vẫn còn nguyên, mình đã bị mấy lần ở Series 60..
    Còn*#7780# chỉ khởi động lại thôi, rồi trả lại các thiết lập mặc định.

Con 7710 này chỉ tội hơi to, nếu Nokia khắc phục lỗi quay phim thì chắc đến hè sang năm cũng chưa muốn đổi..
    Dùng sướng hơn O2 nhiều, chụp ảnh, nghe nhạc, xem phim nhất nhất..
    Mình thích nhất tính năng chụp ảnh, có ai thử dùng N90 hay SE 750 hay W800 chưa 2.0 MP? nó chụp hình có đẹp không? mình nghĩ nó chỉ có độ phân giải cao (mịn) thôi, chụp ở chế độ đủ sáng chưa chắc đẹp bằng N7710 !! Có đồng ý không?
    RedStar thích bài này.
  6. 8971338

8971338 Thành viên

Được Like:
    24
    Bác nào thử cái WMAPlus chưa? Máy thằng bạn mình chơi Firm 2.08 cũ xì thì Music

Bác nói sao chứ con 7710 đâu có đọc WMA đâu.em chép WMA vào máy đâu có nhận đâu.
    ống kính 7710 được nâng lên 1.3 từ hồi fimwaver 04.01 lận phải không mấy bác?
    RedStar thích bài này.
  7. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    đã tested wmaplus trên 7710 v.4.07: kết quả tuyệt vời chạy ko hề bị giựt cho dù là phone hay là loa ngoài . mình đã thử với 32, 48, 64, 80 kbps ( < 2MB ) , chưa thử với 128 kbps , nghe nói bên s.60 cũng chưa ai chạy ok với 128 kbps .
    (nhấn vào cái wmaplus sẽ bị thoát ra ngoài nhưng vẫn để soft đó và chạy cái music player của máy rất ổn định)
    cũng nói thêm là cái này lúc nghe thì ko làm gì được , nhắn tin hay chơi game là nó giựt đùng đùng.
    RedStar thích bài này.
  8. ntphuc1910

ntphuc1910 Thành viên

Được Like:
    15
    Tải cái wmaplus cho 7710 ở đâu vậy mấy bạn, ai post lên giùm đi. Thanks
    RedStar thích bài này.
  9. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    tải cái của s.60 đó bạn
    RedStar thích bài này.
  10. dOOyOusEE

dOOyOusEE Thành viên

Được Like:
    25
    có phải cái này ko anh em, ... vừa down về, nên chưa test...

Các file đính kèm:

RedStar thích bài này.