Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    các bạn có ai cài tự điển anh việt 110.000 từ Evdict chưa vậy ?
    RedStar thích bài này.
  2. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Thắc mắc, thắc mắc

Mình là dân mới dùng N7710, xin hỏi các bạn mấy vấn đề nhé. Mong các bạn trả lời sớm giúp mình, mình tìm trong diễn đàn hoài rùi, nhưng không tìm thấy đâu cả:
    1. Xem phiên bản phần mềm:
    Các bạn cho hỏi xem phiên bản phần mềm trên máy kiểu gì ạ. Mình biết là bấm *#0000# rùi, nhưng bấm ở chỗ nào?
    2. Thao tác restart lại máy:
    Thao tác lại máy ntn các bạn nhỉ? Mình có cài ứng dụng Restart rùi mà click vào đó không thấy chạy.
    3. Đóng các ứng dụng:
    - Mình chạy nhiều ứng dụng mà không biết cách đóng nó thế nào cả. Mình có dùng TaskSky nhưng không thấy các ứng dụng đó đang chạy, thế mà ấn và giữ phím menu nó vẫn hiện lên.
    - Có cách nào đóng ứng dụng mà không cần dùng phần mềm không?
    4. Font Tiếng việt:
    - Mình đã copy đúng font tiếng việt vào thư mục c:\system\fonts rùi mà vẫn không hiển thị được font tiếng việt. Tức quá. Trước mình dùng N6600 vẫn ngon lành mà.
    5. Desktop:
    - Làm thế nào cho nó ẩn hết các icons ngoài desktop mà chỉ hiển thị ảnh Background được không?
    - Các phím tắt trên thanh Tools bar thêm, xoá, sửa như thế nào hả các bạn.
    6. Smartmovie:
    - Mình thử convert Smartmovie ở các kiểu code rùi mà xem vẫn giật. Hay là do mình chưa cài đúng bộ DivX code cho máy. Bạn nào có gửi cho mình nhé.

À, tạm vậy thôi đã nhỉ? Các bạn chỉ giúp mình với nhé.
    Cảm ơn các bạn rất nhiều!
    RedStar thích bài này.
  3. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    1. bạn vào icon dưới có chữ telephone , sẽ hiện ra 1 bàn phím số , nhấn *#0000# là biết FW mấy liền
    2. nhấn nút tắt máy và mở máy , đó cũng là 1 cách restar lại máy .
    3. nếu bạn đang xài FW 2.08 thì phải cài thêm switcher để đóng các ứng dụng , nhưng từ FW 4.01 , 4.07 và mới nhất là 4.10 thì bạn nhấn và giữ nút cuối cùng bên phải khoảng 10-20 giây sẽ tự động đóng các ứng dụng đang chạy .
    4 bạn chép font tahoma vào C:\system\fonts , xong phải restar lại máy thì mới có tác dụng . font tiếng việt chỉ có thể hiển thị file tiếng việt chứ không có chức năng soạn tin nhắn tiếng việt.
    5. nếu đang xài FW 4.07 hay 4.10 thì bạn active standby rồi ra vào tool ,setting , 4 cái mặc định của máy là telephone, camera, music player, messaging , bạn thay 4 cái = những phần mềm ko có sẳn trong máy . ví dụ như : smartmovie, mobireader, DVD player, 1 game ... thì tất cả icon sẽ biến mất và lúc đó hình nền sẽ không bị che nữa .
    6. bạn cho d/c mail mình sẽ gửi bạn xem thử 1 vài video clip mình convert , nếu thấy ok thì mình sẽ hướng dẫn bạn convert như vậy .
    RedStar thích bài này.
  4. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    Mình đã tạo một địa chỉ mail riengcho7710@yahoo.com.vn , pass là 123456
    mình đã up một số video clip đã convert sẵn, nếu thấy đẹp thì mình sẽ up thêm nữa. các bạn nhớ cho ý kiến nhé.

hòm mail đã bị mất
    zazaza
    RedStar thích bài này.
  5. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Cám ơn bạn Potato nhiều nhé. Sau khi kiểm tra lại mình thấy ver của mình vẫn là 2.08 mới chán chứ. Lúc nào phải đi up cái firmware cho nó máu.
    Thanks!
    RedStar thích bài này.
  6. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Thông số video clip mà bạn convert tôi đọc được là như thế này
    Summary:
    Duration: 00:03:48
    Bit Rate: 249kbps
    Video:
    Format: mpeg4
    Size: 208x156
    Frame rate: 12.50fps
    Audio:
    Format: mp3
    Bit rate: 32kbps
    Sample rate: 22050Hz
    Channels: mono
    Thế nhưng tôi cũng đã từng covert một số clip. Nếu cho ra thông số thậm chí cao hơn của bạn về vdeo Bit Rate, Frame rate, và audio bit rate, khi xem vẫn giật. Có phải bạn dùng Smart movie covert không vì tôi thấy video size là 208X156 (cái này lấy đâu ra ). Tôi không dùng Smart movie covert vì dùng vài lần thấy phức tạp quá! Nếu bạn quen dùng Smart movie covert thì hướng dẫn tôi với! Mail là kimquyptc@yahoo.com! Đoạn video mà bạn covert, gốc là loại gì vậy?
    RedStar thích bài này.
  7. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    To Namfat: Khi anh ấn giử phím menu thì các chương trình hiện lên là các chương trình vừa mới chạy chứ không hẳn là các chương trình đang chạy đâu! Có cái đã thoát rồi cũng nên!
    RedStar thích bài này.
  8. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    mình mới đưa thêm một số video clip rất đẹp vào hộp mail riengcho7710@yahoo.com.vn pass : 123456 , các bạn vào down về nhé.
    ( chú ý có một số nằm trong mục : các thư đã được gửi đi )
    RedStar thích bài này.
  9. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    Dùng chương trình taskspy cũng có thể restart lại máy
    vào menu\Tools\restart
    --->me: phần mềm này rất đáng dùng, nhỏ gọn, hữu ích
    RedStar thích bài này.
  10. vaioboy

vaioboy Thành viên

Được Like: