Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Thanks!
    Để mình qua đấy mua thử về xem sao. Hy vọng không phải vứt thêm 50K đi nữa. Mình cũng khá khéo tay đấy chứ, vậy mà vẫn không dán được. =((

Còn về vụ SM và TVC thì bạn dùng loại nào quen thì dùng thôi.
    Theo tôi SM nhỉnh hơn chút đỉnh vì convert được ra đúng chuẩn của SM
    Còn TVC thì lại convert ra được nhiều dạng, trong đó có .3gp xem bằng Real cũng tàm tạm.
    Rgs,
    RedStar thích bài này.
  2. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    ở Nhật Cường trên Lý Quốc Sư, số mấy ko nhớ, hình như 21
    nó có dán cho luôn đó
    hồi trước phải mất 100K cho nó đó, giờ chắc rẻ hơn
    RedStar thích bài này.
  3. bestwestnmq

bestwestnmq Thành viên

Được Like:
    66
    uhm, em mới nâng cấp luôn nè, cũng bị như vậy nè. ấn fím cuối bên af3i mà nó không chịu đóng gì cả. cả tin nhắn và music player nữa, hổng đóng luôn. vui vui. kha kha :((

he he, em biết sao bị rồi. nếu mình còn đang ở trong sòt đó thì khi ấn fím dưới cùng bên fải nó hông đóng đâu. mình fải chui ra ngoài rồi ấn thì nó mới tác dụng. phù. phê ha!
    nhưng đựoc cái chụp hình nhanh thiệt!!!
    RedStar thích bài này.
  4. 8971338

8971338 Thành viên

Được Like:
    24
    trời ạ em vừa lên Nokia care hôm wa,tính up lên 04.10 nhưng tới hồi way lại là 04.58 .đây là bản của châu á,nó có bàn phím nhỏ xíu,còn viết tay thì lại có chữ tàu. Ram bây giờ còn có 11M hà máy có chạy nhanh nhưng cài chương trình vô phải khỏi dộng lại nếu không bị lõi và bắc đấu chạy chậm rồi treo máy luôn.nhưng em bực mình bàn fim này wa nhỏ xíu hà.ở trên cái biểu tượng line1-2 vẫn còn.Còn miến dán em mua có 45k hà ở TPHCM.bên Điện Biên Phủ.
    RedStar thích bài này.
  5. nhatkhuong

nhatkhuong Thành viên

Được Like:
    16
    Pó tay chấm cơm! Bàn phím nhỏ thì chỉnh cho nó to ra lại!!!! Cái đó có trong setting đó! Không hiểu ý của bro : ram còn 11 M là sao? Có thể giải thích được không?
    RedStar thích bài này.
  6. namfat

Được Like:
    4,605
    Thanks!
    Hôm T7 mình đi mua miếng dán màn hình ở Khâm Thiên về, dán ngon lành nhẹ nhàng không. Đúng là thiếu kinh nghiệm, mất tiền là đúng các bạn nhỉ. He he.
    Vụ tắt ứng dụng thì mình đã thử, đúng thật là phải thoát ra ngoài desk rùi mới close apps được. Hơi bất tiện, nhưng thôi cũng tàm tạm.
    Mình up lên 4.10 thấy chạy ổn ra phết. Chụp hình nhanh và nét hơn 1 tí. Và tổng thể máy chạy có phần nhanh hơn, mở tin nhắn không quá lâu như mọi khi.
    Ổn rồi. Dzưnng vẫn ít phần mềm quá. Bạn nào có soft nào mới không post lên đi.
    Thanks again!
    RedStar thích bài này.
  7. 8971338

8971338 Thành viên

Được Like:
    24
    mấy bro cho mình hỏi 4.10 Ram bây nhiêu vậy? sao 4.58 Ram còn có 11Mb hà(em dùng stakpsy xem )Mà em cài 4.58 liệu cài lại 4.10 được không? Nokia care 122 Phan Đăng Lưu,họ không chịu cài lại(họ cho rằng 4.58 mói hơn 4.10_số lớn hơn mà),có Care nào chịu cài lại cho em không(máy em còn bảo hành).chỉ em với chứ 4.58 này tệ quá,thua 4.07 nữa.bán phím không chỉnh lớn lên được,nhắn tin vô cùng cực khổ.
    RedStar thích bài này.
  8. namfat

Được Like:
    4,605
    Mình cũng chưa gặp trường hợp này bao giờ. Cơ mà cài bản 4.10 RAM vẫn là 90M như cũ thôi. Chắc bạn cài phải bản FW không chuẩn rùi. Bây giờ đi cài lại có lẽ sẽ giải quyết được vấn đề. Có điều tôi ở HN nên không biết trong HCM có chỗ nào cài lại không? Các Pro giúp bạn ấy đi!
    RedStar thích bài này.
  9. vaioboy

vaioboy Thành viên

Được Like:
    16
    4.58 là bản china, 4.10 là bản euro.. cái này đã nói bao nhiêu lần rùi
    bản 4.10 sướng hơn nhiều, thằng 4.58 xài khó chịu lắm.. mấy thằng nokia care đớ thì bít cái j mà nói..
    bạn ra mấy cửa hàng ngoài chúng nó flash lại 4.10 cho.. nếu ở HN thì ra 75c Nguyễn Du

nâng lên 4.10 thì ổ C còn có 84.9MB, fw cũ là 92MB.. cái này là do bớt dung lượng lưu để tăng RAm --> máy chạy nhanh hơn

dung lượng RAM của 7710 đến bản 4.10 có thể tính gần đúng là 123-85=38MB

mà công nhận up lên 4.10 nghe nhạc sướng vãi , lại còn chỉnh đc playlist nữa chớ.. hớ hớ
    RedStar thích bài này.
  10. 8971338

8971338 Thành viên

Được Like:
    24

Cảm ơn bro nhiều lắm!
    nhưng mình ờ thành phố,còn thẻ bảo hành mà ra ngoài làm thì tốn tiền quá,nhưng Care không chịu làm biếc làm sao,đành ra ngoài vậy. nhưng mấy bro biết chổ nào ở TPHCM không?(Lần sau rút kinh nghiệm hỏi kỷ mới cài)
    RedStar thích bài này.