Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. milkthanh

milkthanh Thành viên

Được Like:
    139
    Bạn lại tiệm Tiến Thành, đường 3/2 hỏi xem.Hình như chỗ đó có update 7710 đấy!Nếu họ ko có FW 4.10 thì đem cái disk USB lại Nokia care xin cái FW 4.10 rùi đem đi tiệm sữa chữa đthoại nào Bro 1 chút là họ cài cho bạn liền (Ko biết Nokia care có cho FW 4.10 ko nữa!:)))
    RedStar thích bài này.
  2. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    ở 122a phan đăng lưu các cô chỉ biết là 4.58 thôi đó là firmware dành cho châu á ;còn châu âu gọi là 4.10.bấm *#0000#sẻ thấy là 4.10...theo tôi 4.10 như vậy là ngon rồi...máy tôi chạy ổn định...
    RedStar thích bài này.
  3. andycole

andycole Thành viên

Được Like:
    12
    Các bác có thể tổng hợp lại các phần mềm nên cài và post các phần mềm đó lên được không ạ?thanks
    RedStar thích bài này.
  4. n0bita

n0bita Thành viên

Được Like:
    24
    em nghĩ ko bít "Riêng cho 7710" có nên offline ko nhỉ ? em rất mong đc trao đổi kinh nghiệm nhất là khi có FW new này, mong bác nào quản lý topic này để ý nhé.( sau tết offline thì khoái lém)
    sao em dùng SM convert mà chẳng đc kín màn hình gi` cả, bác nào có thể nói rõ cách convert bằng SM kín màn hình đc ko??
    RedStar thích bài này.
  5. bestwestnmq

bestwestnmq Thành viên

Được Like:
    66
    các bác ơi, kdp viết xong danh bạ tra cho 7710 rồi, nhưng cần máy để test. anh em nào ở hcm thì cho mấy ảnh mượn máy test nhé. nick là kdponline
    RedStar thích bài này.
  6. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Nếu muốn full màn hình thì bạn chọn chế độ Crop là Full.
    Nhưng theo chủ quan của tôi thì không nên để full vì để full màn hình sẽ bị co theo kiểu wide screen. Nhìn khó chịu lắm. Bạn cứ để None hoặc Medium là xem ngon rùi.
    Rgs,

Hì, bạn chịu khó search thử nhé. Vì có rất nhiều phần mềm và tùy vào mục đích sử dụng và ý thích nữa mà người ta cài nh hay ít phần mềm.

Theo tôi thông dụng nhất có các loại sau:
    - Smart Movie: Dùng để xem film đuôi .avi chất lượng rất tốt.
    - Power File: Là chương trình quản lý file rất hay.
    - TaskSpy: là chương trình monitor các chương trình đang chạy, cái này cũng rất cần.
    - Norton Antivirus: chương trình diệt virus. Bạn nhớ update thường xuyên nhé.

Đó là vài chương trình chính. Ngoài ra còn rất nhiều nữa. Bạn chịu khó đọc lại topic này từ đầu nhé sẽ biết ngay cần cài những phần mềm nào.
    Rgs,
    RedStar thích bài này.
  7. milkthanh

milkthanh Thành viên

Được Like:
    139
    Nhất trí với bạn!Các bạn nào ở HCM thì ra tay nghĩa hiệp giùm đi.Tại 7710 của mình là hàng hiếm nên số lượng người xài ít lắm. Họ sẽ cho các bạn mượn lại 7610 xài tạm, nếu bạn nào ko nỡ xa điện thoại thì có thể ngồi ở đấy xem họ test luôn!KO sao đâu, bạn cài phần mềm ko ảnh hưởng gì tới máy đâu, nếu trường hợp xấu nhất 1/10000000 mới xảy ra thì format máy lại thui!:hug:
    RedStar thích bài này.
  8. super_mouse

super_mouse Thành viên

Được Like:
    4
    cac bac trong dien dan co bac nao co tu dien anh_viet cho 7710 o?cho em xin voi.em moi mua 7710 nen chua co nhieu phan mem lam.chan thanh cam on.em co ban utra ma ko co keybac nao co cho em dc ko:355021000622271.thanks
    [​IMG] [​IMG] gui ban cai link tu dien, cai a-v hon 100000 ngan tu cua "Vu Van Quynh" sai rat tot,moi toi hoi lau, khong biet co anh em nao dung thu chua, may tui chay ver.3.10 cho no load xong mot tu mat "nua ngay".
    http://dictionarymid.sourceforge.net/
    RedStar thích bài này.
  9. NouvoNgage

NouvoNgage Thành viên

Được Like:
    1
    Tất cả các tin nhắn mà bạn đưa vào Archive sẽ nằm trong System/Msgarchiver trên thẻ nhớ đó, bạn dùng PowerFile open ra sẽ thấy. Nhưng có cái bất tiện là trong đó mấy cái tin nhắn bị định dạng là *.db :confused: . Thiệt là khó quản lí !:((
    RedStar thích bài này.
  10. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Máy của mình còn trong thời hạn bảo hành chính hãng rất dài(10 tháng) mà tem thì đã gần đứt hết các mối nối, đêm ra Care, họ có dán lại tem mới cho mình không nhỉ???
    Nhờ các bạn chỉ giáo!!
    Thank
    RedStar thích bài này.