Nokia N70 Club (Thắc mắc kỹ thuật...)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi Ferrari, 30 Tháng năm 2005.

1. Cuong85

Cuong85 Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    Bạn thử format máy lại xem sao,chắc bị lỗi phần mềm đó :D
  2. thanhtungqng

thanhtungqng Thành viên

Được Like:
    51
    Khả năng dính phím rùi.Nút trên cùng phía tay phải đó . Ban thử vào Voice com. Chọn Options ->Settings-Reset Voice adapts thử coi.Nếu kô đc thì chỉ có cách Format hoặc thay bàn phím thôi
  3. ShenHua

ShenHua Thành viên

Được Like:
    0
    Các Bro cho em hỏi với con N70 của em màn hình chờ là quảng cáo N70,làm thế nào để tắt quảng cáo đi cho đỡ tốn pin có Bro nào biết chỉ giùm em với hix hix thanks !
  4. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Bạn vào Themes/edit/Power Saver/Date and time nhé.
  5. giangnt1987

giangnt1987 Thành viên

Được Like:
    27
    N70 cài bao nhiêu phần mềm + games thì giật nhỉ các bác nhỉ . Em mới cài có 1 ít mà nó chậm quá .Với cả themes nữa cài khoảng 7 cái là chậm kinh khủng
  6. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Càng cài nhiều PM thì càng chậm. Đặc biệt N70 có cái dỡ là load theme rất chậm, vì vậy thích cái nào thì cài đủ dùng 1-2 cái thôi, khi không thích thì gỡ cài cái khác. Cái nào thường dùng thì cài lên máy cho khỏe!
  7. Abc3650

Abc3650 Thành viên

Được Like:
    4
    Cho em hỏi 1 cái về N70 là sao máy em ghim sạc vào sạc nó vẫn báo đang sạc và thanh pin vẫn chạy lên chạy xuống sạc nhưng khi rút ra mức pin vẫn y nguyên không thay đổi thử tắt nguồn sạc nó vẫn hiện lên Nokia rồi sáng đèn lên sạc nhưng cũng không vào điện .. Mình đem cục pin ra sạc với thiết bị sạc kẹp thì nó vào điện và sạc đến khi đầy gắn vào máy nó báo mức pin tăng lên ( vậy là cục pin vẫn sạc được ) Nhưng không biết sạc trực tiếp vào máy thì giống hiện tượng mình nói trên ! Đã thử thay sạc khác luôn nhưng kết quả y chang ( cục sạc có vẻ nóng - ko biết do sạc nóng hay lý do gì khác ) Mong các bác giúp em dzum em đang rất rối không biết có sữa được không hay phải bán nó đi !! Huhuhu ..

Thx các bác rất nhiều !!
  8. Mr N70

Mr N70 Guest

Anh em ơi !cấp cưu,cấp cứu .Có anh em nào giúp tôi với em N70 của tôi tư nhiên hiển thị trên màn hình góc trên cùng bên phải ,trên vạch pin có hai mũi tên ngược nhau màu vàng và xanh rất bé mà ko thể xóa đi được.Có anh em nào biết chỉ giùm nhé .thank so much !
  9. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Chắc là do bạn cài PM gì đó chạy ẩn. Thử restart máy lại xem, khi máy khởi động thì bấm giữ nút cây bút nhé.
  10. DangKhoa

DangKhoa Thành viên

Được Like:
    183
    N70 xài lâu thấy chậm wá. Vô galery 1 hồi là treo. Lúc mua tới giờ hơn 3 tháng mà chưa format em nó làn nào