Nokia N70 Club (Thắc mắc kỹ thuật...)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi Ferrari, 30 Tháng năm 2005.

1. dammeS60

dammeS60 Thành viên

Được Like:
    37
    từ bài viết của bạn nguyenthao78

mình post lại cho anh em n70 tìm hiểu
    Từ điển Phát Âm Tiếng Anh Merriam-Webster-S60 chuẩn và đỉnh nhất
    Không biết diễn đàn mình đã có mem nào post phần mềm này lên chưa,mình mạn phép up lên cho anh em diễn đàn dùng thử phần mềm từ điễn phát âm này lên hy vọng sẽ giúp ích cho anh em nào cần.Trước hết mình cũng xin cám ơn bạn DuongTrung vì mem này chính là tác giả post lên trước mình chỉ upload lại để anh em nào chưa biết để có mà dùng thử
    Theo mình thì đây là phần mềm từ điển phát âm tốt nhất mà mình gặp,có vẻ Mdict vẫn còn thua xa,tuy nhiên chỉ có từ điển anh-anh mà thôi,phát âm chuẩn khỏi chê đâu được.Từ nay chắc là khỏi phải tốn tiền mua Kim từ điển rôi.

Merriam-Webster Collegiate dictionary

Dictionary database is powered by Merriam-Webster
    Merriam-Webster Collegiate dictionary for Nokia 6260, Nokia 6630, Nokia 6670 contains 225,000 definitions and more than 10,000 new words from the latest version of Merriam-Webster's Collegiate Dictionary.
    Memory required: 7,19 Mb.
    Price:$29.95

MassMarket English dictionary
    Dictionary database is powered by Merriam-Webster
    Merriam-Webster MassMarket dictionary for Nokia 6260, Nokia 6630, Nokia 6670 contains 75,000 definitions and more than 5,000 usage examples.
    Memory required: 2,12 Mb.
    Price:$19.95
    Cách cài đặt:
    1.Đầu tiên tải về đặt tất cả các file vào chung một thư mục E:\SlovoEdDictsWeb
    2.Chạy file .sis để cài đặt chương trình sau đó dùng chương trình quản lý file vào đường dẫn
    E:\system\apps tìm file Slovoedweb đổi lại thành SlovoEdDictsWeb(chú ý chữ Hoa và thường phải chính xác nhé) rồi chép 2 file duoi prc(file nhỏ gần 7mb là file data của từ điển,file phát âm tới 38 mb lận vì thế nếu khi chép vào thì cố gắng chờ vài phút nhé chứ đừng tưởng bị đứng máy mà bấm lung tung coi chừng die luôn cái fone tội nghiệp em lắm)
    3. Sau đó biểu tượng của chương trình này sẽ bị mất ta chỉ cần chạy lại file sis lại lần nữa là hoàn tất chương trình cài đặt.
    Lưu ý :những chữ nào phía trước có biểu tượng loa thì mới phát âm được
    Link tải file sis:http://www.4shared.com/file/13495402/e4e081d3/Merriam-Webster-S60Patchedby100565.html
    Link tải file phát âm:http://www.4shared.com/file/13497721/e790c439/1a0c.html
    Link tải file data:http://www.4shared.com/file/13498328/c126c417/01b0.html

Vì file tải hơi lớn nên khi tải về hơi khó khăn một chút nha các bạn.

tanthanh2009, doremon2005 and pnt163 like this.
  2. hiphop

hiphop Thành viên

Được Like:
    10
    Bác nào chỉ giùm cách đổi logo mạng Mobifone thành dấu chấm (.) 1x1 pixel trên N72 với ?
  3. anhbida

anhbida Thành viên

Được Like:
    172
    bạn dùng cái file kèm theo này thử xem, nếu vẫn ko được thì vào đây tham khảo:http://www.gsm.com.vn/forum/main/showthread.php?t=57779

Các file đính kèm:

4. hiphop

hiphop Thành viên

Được Like:
    10
    Cách này không được bác à , cài file 452_1_0.bmp vào nó biến thành cả 1 khoảng sáng hình chữ nhật luôn .
  5. anhbida

anhbida Thành viên

Được Like:
    172
    bạn dùng cái file của mình UP lên chưa? chắc là người ta up nhầm nên bạn dùng mới bị vậy.
  6. hiphop

hiphop Thành viên

Được Like:
    10
    Chắc vẫn là file đó thôi . File này trươc đây tôi dùng cho 6630 rất OK , nhưng nay cài vào N72 thì không dùng được , tất nhiên là nó có làm mất chữ VN MOBIFONE nhưng lại tạo thành 1 khoảng sáng khác màu với theme nên không dùng được.
  7. anhbida

anhbida Thành viên

Được Like:
    172
    có bác nào biết cách báo thức qua loa ngoài khi tai nghe đang gắn với máy ko?
  8. anhldit

anhldit Thành viên

Được Like:
    22
    Có bạn nào có soft để camera của N70/N72 khi chụp hình được fullscreen ko? Giống N73 ấy, mình tìm mãi ko ra hay là ko có?
  9. verylove

verylove Staff Member

Được Like:
    2,944
    bạn có biết tên cái soft đó ko , tên cái soft bất cứ cũa dòng máy nào cũng ok hết mình thữ cố gắng search xem sao :cool:
  10. anhldit

anhldit Thành viên

Được Like:
    22
    Cái soft này là CameraXpro nhưng chỉ dùng cho dòng S60 từ 6680 trở xuống thế mới đau diều chứ