Nokia N70 Club (Thắc mắc kỹ thuật...)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi Ferrari, 30 Tháng năm 2005.

1. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
  2. hiphop

hiphop Thành viên

Được Like:
    10
    Có bác nào gặp trường hợp này chưa .?
    Tôi cài soft của 125 Telecom vào N70, đã dùng ổn gần 1 năm rồi , nhưng hôm nọ tự dưng nó giở chứng không hoạt động khi tôi cài vào thẻ 1G. Tôi đã fomat máy và thẻ , remove và lôi file *.sis ra cài lại đúng soft đó , nó vẫn ra icon , vẫn truy cập vào được soft nhưng tính năng thì không hoạt động. Vậy nó bị lỗi gì các bác nhỉ ?
  3. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    N70 thường hay ME, thường thì up lên ME mới chạy 1G ổn đc.
  4. hiphop

hiphop Thành viên

Được Like:
    10
    Vốn soft đó sử dụng ở N72 thẻ 512 dùng ngon lành, cài sang N70ME chạy được mấy hôm thì bị hỏng bác Nin à .
  5. hiphop

hiphop Thành viên

Được Like:
    10
    Có bác nào biết cách xử lý giúp tôi không ? Tôi sợ thẻ bị lỗi nên cài thử cả trên bộ nhớ của máy mà soft cũng không hoạt động , soft đó đã cr*** bởi binpda mà .
  6. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    soft đó là ji thế, để kiếm test thử xem, đã format máy rồi mà cài ko chạy thì kì thật.
  7. hiphop

hiphop Thành viên

Được Like:
    10
    Soft sms của 125 Telecom bác à . Tôi down trên 4rum và đã dùng tốt trên N72 gần 1 năm rồi mà . Down lại và cài lại trên N70ME mà vẫn không hoạt động .
    bác nào có cao kiến gì để xử lý tình huống này xin chỉ giáo .

Bệnh này có cần phải flash máy không nhỉ ?

Đúng là bệnh quái ác , chẳng làm gì , tự dưng máy đơ ra, chỉ tắt máy khởi động lại thì lần này soft lại họat động . Không hiểu nổi !
  8. o0someday0o

o0someday0o Thành viên

Được Like:
    1
    mấy anh giúp em với, con N70 của em bi giờ, mỗi lần đặt báo thức xong là nó tự động restart lại máy ah, việc này xảy ra khi em thay màn hình vì trước đó do bị rớt vài lần nên nó bị điên :(
  9. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    bạn nên rút thẻ nhớ rồi format máy để biết do pm hay phần cứng, nếu vẫn bị thì hãy up lại fw trc có thể giải quyet đc chuyện này.
  10. vutu

vutu Thành viên

Được Like:
    0
    cho minh hỏi về n70

cho mình hỏi 1 chút nha, mình có cái n70 đi ra ngoài tiệm cài đặt chương trình thì ok như về lại cơ quan và nhà thi cài nhạc phim vào thì lại bị mất hết cái dữ liệu mình tải vào, vào coi dung lượng thẻ nhớ thì vẫn báo là dùng hết (ví dụ : thẻ 1 g báo là đã dùng hết 800 m như vào coi dữ liệu thì ko thấy gì hết). các bạn biết cách nào chữa bệnh đó thì nói cho mình biết nha. mình nghi máy vi tính của mình bị virut như mà mình đã quét hết rồi mà vẫn bị