Nokia N70 Club (Thắc mắc kỹ thuật...)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi Ferrari, 30 Tháng năm 2005.

1. 3230bao

3230bao Thành viên

Được Like:
    104
    Con N70 của Tui dạo này thỉnh thoảng khi có người gọi đến cứ rung mãi không ngừng được. Phải tắt máy mới hết.
    Có bác nào gặp lỗi này chưa và cho hỏi nguyên nhân là do phần mềm hay do phần cứng vậy?
    Cảm ơn các bác trước!
  2. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    @3230bao:
    Có lẽ do xài lâu nên bám bụi gần cục rung đó mà, vệ sinh máy chắc là hết. Trước đây mình cũng bị một lần.
    :D
  3. 3230bao

3230bao Thành viên

Được Like:
    104
    Cục rung nằm ở đâu hả bác. Vệ sinh bằng cách nào?
    Rất cảm ơn bác.
  4. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    Phải tháo máy ra mới thấy được bạn ơi (phải tả cục rung như thế nào nhỉ...:confused:) . Lần mình bị vì chưa biết mở cái N70 như thế nào (sợ trầy sướt vỏ :D ) nên đem cho thằng bạn sửa đt làm dùm, nó làm nhanh quá, chỉ lấy cọ quét, lấy băng keo vệ sinh bụi, thế là xong rồi....đi uống cafe :D
    Có một topic chỉ dẫn mở máy đó bạn, tìm trong Other nhé.
    Chúc vui!
    3230bao thích bài này.
  5. hihihi

hihihi Thành viên

Được Like:
    102
    Đọc trang này ai muốn xài N70 chắc chẳng dám sắm, hèn chi N70 down giá thê thảm... Mình cũng xài N70, FW V. 5.016.2.0.3 không thấy xuất hiện các vấn đề nêu trên nhưng lại có vấn đề khác: Thỉnh thoảng các phím bấm không nghe kêu "tít tít" nữa (âm bàn phím vẫn để mức 2, 3), tuy mọi chức năng vẫn hoạt động bình thường, Restart thì lại "tít tít" như xưa. Bác nào đã bị như vậy mà khắc phục được không, chỉ giúp cho nhé??? Thanks.
  6. 3230bao

3230bao Thành viên

Được Like:
    104
    Cảm ơn qmai nhiều. Tui đã tìm được nguyên nhân rồi. Không phải tại bụi như của bạn đâu. Mà là do phần mềm [SIZE=-1]Ultimate Voice Recorder v.2.35. Nó ghi âm cực tốt. Không beep. .... nhưng lại gây lỗi này ở N70. Tiếc quá.
    Bác nào dùng phần mềm này thì lưu ý nhé. Không mất tiền sửa máy oan đấy.
    [/SIZE]
    qmai thích bài này.
  7. chika7272

chika7272 Thành viên

Được Like:
    1
    Các bác có ai biết chỗ nào bán jack chuyển để nghe tai nghe bình thường như headphone ko? hình như là jack 3,5 li đó? em muốn kiếm 1 cái để đi đâu cũng có thể nghe được nhạc của N70.:p em ở HN, đang dùng thẻ 1G, chạy ngon tuyệt. À mà các bác đã biết chỗ bán vỏ màu đen chưa? ra Thiên Hoàng ở B.Triệu, 200k 1 cái (xịn), 120k (cao cấp[Tàu bay]):)
  8. wodeai

wodeai Thành viên

Được Like:
    11
    Có bác nào đã dùng qua N73 không, mình vừa mới mua chưa có nhiều kinh nghiệm
    N73: chụp ảnh 3.15 M, công nghệ Carl Zeiss
    bộ nhớ trong 47M
    chụp ảnh quay fim thì long lanh lắm
    còn nhiều cái hay nữa...
  9. internet167

internet167 Thành viên

Được Like:
    1
    Chikha 7272 làm ơn cho hỏi cửa hàng Thiên Hoàng ở Bà Triệu là ở số mấy vậy? cho tui xin cái địa chỉ nhá ! Thank
  10. internet167

internet167 Thành viên

Được Like:
    1
    Tui format thẻ nhớ luôn rồi và không bị tình trạng đó nữa rồi Cuong85 ạ! Thank vì đã trả lời nhé