Nokia N70 Club (Thắc mắc kỹ thuật...)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi Ferrari, 30 Tháng năm 2005.

1. hbinhlove2003

hbinhlove2003 Thành viên

Được Like:
    798
    xem flash thì dùng FlashLite 1.0 đó bạn :)
  2. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Có bác nào biết giá của Màn hình N70 bao nhiêu không? Hôm qua còn thấy đường chứ hôm nay trắng xóa rồi. Phải kết Pc suite để đọc và reply tin nhắn trên PC nèĂ
  3. omcomc

omcomc Thành viên

Được Like:
    0
    Cường ơi, tớ cài cái font của bác LeVinh, cái 2 in 1 đó, nó mất hết cột sóng với pin+ đồng hồ ở màn hình chờ. Nghe Cường bảo là nó chạy ngon lắm mà? Hay là tớ làm sai gì nhỉ?
  4. Vi Tiểu Bảo

Vi Tiểu Bảo Thành viên

Được Like:
    2
    Vấn đề N70

Mình đang xài N70, tuần trước vừa mua cho con em N70 ME ,mấy co này k nghe đc file WMA, tối T7 vừa rôi lên HaNoi Mobile Plaza chơi, xem mấy cái catalog (kiểu như tờ bướm quảng cáo ý) của bộ 3 ME thì thấy quảng cáo N70 ME đọc thẳng đc file WMA, thế là mình lên phòng kĩ thuật của nó hỏi xem sao và nó cung x ko chạy đc và còn bảo mấy cái catalog đấy in sai chứ, bó tay thằng này. Mà nó còn bảo mình dùng font tahomar se làm hỏng phần mêm symbian nữa chứ,nó bảo anh về thay ngay đi nghe cứ như là đến mai máy sẽ hỏng vậy, mặc dù mình dùng N70 gần 1 năm này rồi dùng tahomar để xài TMA thấy có gì đâu,nó bảo mình nên dùng Unicode mà rõ ràng kiểu chữ Tahomar đẹp hơn, vậy các bác có lời khuyên nào cho mình ko, và có thể phân biệt 2 loại font này ko, và hướng dẫn mình cách đọc file .doc có dấu tiếng Việt với, mình cài lên toàn ra mấy hình vuông thôi à
  5. verylove

verylove Staff Member

Được Like:
    2,944
    2 loại font này ko có hại gì cho máy cã , từ lúc dùng dtddd cho đến h` mình đều dùng font tahomar mà chã sao cã , làm gì có chuyện hõng PM cơ chứ , mà nếu có thế thì công ty KPD sao nhĩ ???? Anh em trên 4rum và cũng như mọi ng` dùng tahomar hồi h` chã có ai rên là bị lỗi hay hõn gì cã bạn à nên bạn đừng có sợ . Còn bạn muốn font tốt hơn và khi đọc file .doc ko bị ô vuông thì thữ dùng font này xem , vừa nhẹ mà lại tiết kiệm được bộ nhớ cũa máy nữa , hiện này hầu như anh em trên 4rum đều dùng font này và mình ko ngoại lệ :D

Các file đính kèm:

6. 3230bao

3230bao Thành viên

Được Like:
    104
    Xóa nó đi xem có lại không? Fonts dù bạn có cài sai thì nó không có tác dụng thôi. Mọi người dùng rất tốt. Tui thử cả mấy chục lần fonts của Levinh có sao đâu. Bạn thử format máy lại xem sao?
  7. superthien

superthien Thành viên

Được Like:
    208
  8. 3230bao

3230bao Thành viên

Được Like:
    104
    Unicode là một định dạng fonts. Loại này gồm rất nhiều kiểu fonts khác nhau. Tahoma là một fonts thuộc Unicode? Phải vậy không?
    Cái thằng đó thì chắc chắn là nó chẳng hiểu gì cả rồi.
  9. 8375600

8375600 Thành viên

Được Like:
    64
    ôi, gặp mấy thằng Kt mà còn ngu hơn user (sorry) nhức đầu lắm
  10. gengzit

gengzit Thành viên

Được Like:
    2
    Thanks Bác,
    Topic phần mền có trên 100 trang tìm hoài ko thấy , bác nào có thì cho tui cái link soft xem flash đi
    Thanks