nTT DoCoMo HD-Video

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi zian, 20 Tháng tám 2008.

1. levin

levin JMP Top Contributor

Được Like:
    2,514
    Vấn đề là bạn convert ở chế độ nào, độ phân giải, số Video Bitrates? chất lượng nguồn thế nào....?
  2. mckenny

mckenny Thành viên

Được Like:
    118
    àh, mình convert widescreen ko được nên chuyển qua h.264 (nói thật là không hiểu mấy cái này là cái gì :D, thử đại thôi)

khi chọn xong h.264 xong thì vào trong chọn 854x480, thấy nó chạy nên cho chạy đại luôn. :D Chất lượng nguồn là file mkv đó bác

Convert cho 923sh thì sao mấy bác? Chỉ dùm mình với, đừng la mình gà nha =(( Tập chơi :-?
  3. levin

levin JMP Top Contributor

Được Like:
    2,514
    923sh dùng được video của 904sh, tất nhiên ko full màn hình nhưng có thể chỉnh để nó full ra (khi full, hình sẽ ko còn được nét)

Đã có bản 3GP 2.2, bạn cài cái này mà dùng vì bản này hỗ trợ tốt cho máy Softbank. Chọn mode 864x480p, có 5 cấp lựa chọn có Video Bitrates từ 1.5~3.0 Mbps. Bạn thử chọn từng cái để convert rồi cho vào máy thử xem máy chạy được không.

Mình có convert sẳn 1 video cho 923sh nhưng chưa test, bạn thử tải về rồi test giùm. Mình convert ở cấp 3.0Mbps.

Mã:
    http://www.mediafire.com/?ieytmnlj2xl
    buiqtrung, duy009, minhhoang and 2 others like this.
  4. mckenny

mckenny Thành viên

Được Like:
    118
    đã test, lên máy cực tuyệt bác ạh.
    mình có file JaiHo-Pussycat Doll.mkv nhưng mình convert = 3gp HD 2.2, convert 3 loại luôn (1.7mbps/2.7mbps/3.0mbps), nhưng hình vẫn chậm hơn tiếng, trong khi file gốc ko bị gì hết.
    Trong khi bài bottle pop mình tự convert thì ko bị vậy, ko biết lý do gì luôn :-?
  5. convitnho

convitnho Thành viên

Được Like:
    0
    Cám ơn bạn duy 009 nhé.
    hom bua tui down ve nhung mở lên thì o thấy hình ,bị sọc chéo,chỉ nghe tiếng thôi.tui cài k-lite đủ,nên o lo về codec.
    à mấy file mp4 này tui bỏ vô ipod touch ok luon ,o can phai convert gi nữa cả .rất là tiện lợi.(3gp.mp4 nhận vô tư.chỉ có mkv là phải chuyển)
    vậy nên ai có nhiều máy thì khỏi lo chuyển lung tung!!
    Hehehhe
    cám ơn mấy bồ nhiều!!!
  6. duy009

duy009 <b>Bụng Bự Mắt Híp</b> Staff Member

Được Like:
    3,950
    cư' requet nhạc quôc' tê' mơi' thoải mai' nhe, mình sẽ cô' găng' tìm link
    levin thích bài này.
  7. justiceman

justiceman Thành viên

Được Like:
    778
    có nhạc Ria Sakurai hem ku? ;));));))
  8. duy009

duy009 <b>Bụng Bự Mắt Híp</b> Staff Member

Được Like:
    3,950
    e chuyên trị US_UK bac' ah`
  9. haitediport

haitediport Thành viên

Được Like:
    19
    Mã:
    http://azsharing.com/c95345opp8xr/Savage_Garden_-_I_Knew_I_Loved_You.3gp.html
    Rollergirl - Geisha Dreams.3GP 3.0MB
    1 bài nhạc dance sôi động khá quen thuộc, ca sĩ nữ trong clip ăn mặc rất se-xy.

Mã:
    http://azsharing.com/g4zqq49r4w76/Rollergirl_-_Geisha_Dreams.3gp.html
    [/QUOTE]

Bác nào download rồi up lên mediafire cho em với, mạng công ty em không download được. Thank nhiệt tình
    cyborg thích bài này.
  10. binhtng

binhtng Thành viên

Được Like:
    0