nTT DoCoMo HD-Video

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi zian, 20 Tháng tám 2008.

1. DCM

DCM Thành viên

Được Like:
    1,435
    hôm qua mới coi cái này nhìn hài hài và bắt chưac High shool musical quá :D
    hangoc182 thích bài này.
  2. builanphuong07

builanphuong07 Thành viên

Được Like:
    0
    Các Pro có video của ca sỹ Như Quỳnh không cho em xin với
  3. S H A R P

S H A R P Nick Vi Phạm

Được Like:
    456
    builanphuong07 thích bài này.
  4. kavin0402

kavin0402 Thành viên

Được Like:
    0
    Chào mấy bro, em là newbie mới chập chững chơi JMP nên còn gà lắm. Xin cho em hỏi, em muốn convert phim cho 922sh sao em làm theo thông thông số và hướng dẫn ctr convert 3GP của bác Minh Hoàng nhưng khi chạy thì có cái clip nó báo " can't play", có clip cái nó lại phát được nhưng chỉ có hình mà không có tiếng. (nếu có thể mấy bro vui lòng hướng dẫn cụ thể em cách convert hoặc cho đúng thông số mà clip có thể full màn hình, chạy mượt và âm thanh hay trên 922sh nhé....thanks)

Thêm một điều nữa muốn hỏi là em down trên diễn đàn về mấy clip cực nét khi chép vô thẻ nhớ 2GB thì nó chạy rất mượt và âm thanh rất hay nhưng cũng là clip đó mà em chép sang thẻ SDHC 8GB class 2 thì nó lại bị khựng liên tục (đứng khoảng 1 giây rồi phát tiếp) như thế là bị gì vậy mấy bro ? 922sh có sử dụng được thẻ 8GB ko, em muốn nâng cấp thẻ thì xài bao nhiêu thì đảm bảo phát tốt.

Chân thành cám ơn mọi người !
  5. DCM

DCM Thành viên

Được Like:
    1,435
    bạn convert thông số size 640x360 bitrate từ 1mb5 thôi ,máy 922sh ko đọc nổi thẻ 8gb đâu nếu được thì rất chậm.thường thì chơi đến 4gb cho 922sh là chuẩn!
  6. kavin0402

kavin0402 Thành viên

Được Like:
    0
    Bác ơi, có thể chỉ giáo tận tình cho em chút được không ? Em mò mẫm mấy ngày nay cứ tháo thẻ nhớ ra vô chép thử liên tục mà clip nó vẫn không chạy theo đúng chuẩn được...:25:

Em vừa mới đi mua cái thẻ 8GB thế mà không chạy được, giờ phải đi mua thẻ 4GB nữa sao ....:21:
  7. S H A R P

S H A R P Nick Vi Phạm

Được Like:
    456
    922sh chỉ chạy được thẻ 4GB thôi.......bác convert 640x360p MP4 hay 3GPP thôi.không chạy được H264.convert dưới 3mb là được.PC phải được cài QuickTime hoặc iTunes tích hợp trước khi sử dụng.
    kavin0402 thích bài này.
  8. builanphuong07

builanphuong07 Thành viên

Được Like:
    0
    Bác nào đang úp dở Conan đâu rùi, em mới down được đến tập 9. Híc. Bác có tâm thì úp tiếp cho trọn bộ đi, đang coi dở ghét quá
  9. kavin0402

kavin0402 Thành viên

Được Like:
    0
    Em đã mua thẻ Micro SDHC 4GB class 4 thế mà chép clip vào vẫn chạy không mượt được, vẫn bị khựng liên tục. Có bác nào đang xài 922sh mà xài thẻ 4GB vui lòng chia sẻ giúp em. :013:

Convert em làm theo thông số 3GP XviD 2.0Mps VBR AAC 160kbps Standard thì cũng chạy ok tuy nhiên nó không full được màn hình, zoom bằng phím số 2 thì hình bị nhòe không rõ như để nguyên. Còn convert qua MP4 thì làm sao cũng bị khựng hình hoặc không có tiếng (kể cả khi chép & phát trên thẻ 2GB) :019:

Xin mấy bro chỉ giúp tận tình về cái khoản multi này, em cảm ơn ! :003:
  10. duy009

duy009 <b>Bụng Bự Mắt Híp</b> Staff Member

Được Like:
    3,950
    bạn nên kiểm tra lại fie gốc...vấn đề này ko phải do thẻ nhớ...
    ko cách nào làm nguyên bản full màn hình cho 922SH...phải bung cinema screen bằng phím số 2...
    theo mình bạn nên dùng các phần mềm convert có thể tùy chọn như Total video converter...hạ bitrate và frame cũng như sample rate xuống....

Và bung số 2 thì hình ko dc đẹp nguyên bản là chuyện đương nhiên
    kavin0402 thích bài này.