P990i kết nối wifi ntn??

Thảo luận trong 'UIQ: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi ninhnd, 15 Tháng sáu 2007.

1. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Update firmware như thế nào các bạc nhỉ! Mình tự làm được không hay phải ra tiệm?
  2. Cuong85

Cuong85 Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    Bạn sang topic này tham khảo http://gsm.vnshowthread.php?t=63900 nhé
  3. chinhbillgates

chinhbillgates Thành viên

Được Like:
    5
    em thì tìm và connect được wifi rồi, nhưng mỗi khi vào web thì nó có dòng thông báo" not internet account, vào set up internet account trong control gì đó" em vào rồi mà cũng vẫn không vào được. mong các bác chỉ dúp
  4. chinhbillgates

chinhbillgates Thành viên

Được Like:
    5
    không ai giúp em sao vậy?
  5. ninhnd

ninhnd Thành viên

Được Like:
    19
    tui cũng bị như vậy mà chẳng biết làm ntn, có ai biết giúp với
  6. cucucu

cucucu Thành viên

Được Like:
    111
    Ninh gặp vấn đề ở bước nào? mình thao tác theo cách sau:
    ngay cột báo sóng nhấn vào, chon connection-wireless lan, ngay tab WLAN chọn enable- scan- tìm thấy host kết nối sau đó click vào 2 mũi tên đợi connected.
    sau đó nhấn vào nút @ bên hông phải của máy đợi trình duyệt hiện ra, vậy là ok.
    nếu bạn nào làm mất cái Defaut WiFI Account thì làm các bước sau để add nó vô lại:
    ngay cột báo sóng click vào, chọn connection-manager sẽ liệt kê ra các acc để truy cập. nếu mất cái Defaut WiFI Account thì nhìn lên tab connection mgr click vào-setting-internet accounts- sẽ thấy 2 tab là account và groups. click vào groups-internet-click vào add new account sẽ thấy cái Defaut WiFI Account. đánh dấu check vào. vậy là nó ra lại. không có vấn đề gì hết.
    P990i kết nối wifi hơi khác một tí chứ mình thấy vẫn tốt, ban đầu cũng không vô được mài mò một tí là vô. bây giờ cấu hình GPRS cho nó được rồi mừng ghê vì đôi khi đi xa không có wifi mà vẫn check mail hay chat yahoo được. bây giờ yahoo online thoải mái luôn rồi.
  7. ninhnd

ninhnd Thành viên

Được Like:
    19
    Cảm ơn bạn nhiều lắm , tôi đã vào web ngon lành rồi nhưng font chữ tiếng việt bị vỡ và hiện ô vuông , Phải làm sao đây
  8. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Sang bên club UIQ mà học cách cài font tiếng việt bạn nhé!
  9. kid1110

kid1110 Thành viên

Được Like:
    6
    Mình đang dùng máy P990i, mình connect Wifi được rồi. Nhưng khi mở trình duyệt lên, nhập vào địa chỉ, ví dụ: www.google.com (hay bất kỳ địa chỉ nào) nó điều báo không thể kết nối với máy chủ đó.

Mong các pro giúp đở.
  10. hop_hq

hop_hq Thành viên

Được Like:
    0
    Xem thử bạn đã "đăng nhập" vào mạng chưa(không phải là Conected tại access points đâu nha),thường khi bạn mới bắt đầu duyệt Web là nó bắt đăng nhập với -username:telecom ;-pasword:không nhớ:)D )
    Nếu không được Bạn thử đổi địa điểm kết nối Wifi khác xem?