PC ko nhận Ngage

Thảo luận trong 'NGAGE: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi stung, 14 Tháng mười một 2007.

1. unisaco

unisaco Thành viên

Được Like:
    26
    Theo như mình biết thì ÚB mini chỉ có một chuẩn (ý nói về kích cỡ), cũng giống như chuẩn kích cỡ USB thường, do vậy cứ "plus and play". Mà nhận như ổ đĩa USB càng tốt, chứ kết nối = pc Suite làm gì cho cực, mà mình tét rồi, tải cái PC suite tiếng Việt bản mới nhất, xong cắm vào chả thấy động đậy gì hết => thà như Flash dík cho sướng.
  2. ntlequang

ntlequang Thành viên

Được Like:
    1
    classic sao chậy nổi 1gb??????có cách sao???

như trên đã nói,thẻ corrupted,xài 7tools là okie:) còn về cái dây phone w800i thì xin thưa với bác rằng nge rất kool,nhưng nó là dây dạng pop-port(như n73,7610...)nên mún dùng cho classic thì phải rút ra,xài đầu 3.5mm,thành ra sợi dây còn chút tẻo à,mà cable 3.5mm của classic cũng chẳng đc là bao,nên chỉ còn 2 cách,1 là bỏ vào túi áo:)) 2 là bỏ vào áo,đeo lòng thòng như dây chuyền i=)) bùn bùn nó sút cái cable ra,mà lại đang mặc áo thun thì:eek: :eek: :eek:
    thân:p
  3. killermobile

killermobile Thành viên

Được Like:
    22
    7tools die rui` , ai up lại link hộ iem zo*'i , hic hic , thanks truoc
  4. tuan_cpt

tuan_cpt Thành viên

Được Like:
    290
    ko có cao thủ nào giúp được vụ này ah híc chắc con này bệnh nặng quá ...hi hic
  5. unisaco

unisaco Thành viên

Được Like:
    26
    Chắc là do Win ko nhận ổ có chứa thẻ nhớ (do khi Win đặt tên ổ đĩa lại bị trùng, ko đặt tên đc, ví dụ như ổ C, D ... J, do bạn del mất đó mà), bạn thử cách mình chỉ như sau: (lưu ý là cắm thẻ vào đầu đọc rồi mới thao tác nha)
    +
    Bấm phải chuột vào My Computer / Manager / Disk Management /
    + Tìm xem có ổ thẻ của bạn ko ? bấm phải chuột lên chọn Open coi đc ko ...
    + Nếu đc thì wá đơn giãn, bạn bấm phải chuột lên ổ thẻ / chọn Change Drive Letter and Paths / bấm vào nút change, chọn một cái tênkhác đừng bị trùng với những cái hiện tại, ví dụ Z, X, P ...
    -----------------
    Rồi báo kết wả cho mọi người biết nha
    tuan_cpt thích bài này.
  6. tuan_cpt

tuan_cpt Thành viên

Được Like:
    290
    oa hiệu quả thật thế mà ko nghĩ ra thanks bạn nhiều, mĩnh cũng biết cách này, có điều ko nghĩ đến trường hợp này, có bạn nhăc nhở nên ngona lành rồi ! trân thành cảm ơn !
  7. onelight

onelight Thành viên

Được Like:
    2
    Mình đã vọc thử nhiều lần trên con NGage C mới mua, rút ra kết luận trên con của mình như sau: Khi kết nối N Gage với PC (bằng cáp USB của máy mp3 trung quốc) ko nhận, chủ yếu là do cái dây cáp nó tiếp xúc không tốt. Có lẽ do đồ TQ ko chuẩn nên vậy, hoặc là do lâu ngày chỗ tiếp xúc bị bụi bám, bị dơ ... nên ko tiếp xúc tốt. Vì cái USB mini này nó nhỏ hơn cổng USB bình thường, nên chỉ cần dơ một tí là ko kết nối được. Mình đã thử cắm vào đủ kiểu, từ cắm vô vừa vừa ko vô sâu cho đến cắm vô thật sát, rồi cắm hơi lệch về bên phải, bên trái một tí :D thì thấy có một vài vị trí nó nhận kết nối Ok, chắc là chạm vào vị trí nó khoái nhất :D.

Tóm lại, trên cái N Gage C của mình, kết nối với PC bằng cáp ko ổn định là do sợi cáp hoặc dơ chỗ tiếp xúc. còn cái 7tools để fix thẻ nhớ thì mình chưa thử nghiệm vì .... mới mua cái tai nghe Sony 737 nên ko còn tiền mua đầu đọc thẻ :D
  8. cảnh sát 113

cảnh sát 113 Thành viên

Được Like:
    53
    ủa bồ nói cáp của bồ có thể kết nối ngage c với pc suite hả. cáp này là cáp của loại máy nào vậy, cho tên số hiệu luôn. để tui đi kiếm.
  9. onelight

onelight Thành viên

Được Like:
    2
    Mình nói là lúc đầu do nghĩ nó ko có Driver nên mới cài PC Suite để lấy Driver, chứ đâu có nói là dùng PC Suite để tải nhạc, cài ứng dụng đâu.

Nhưng giờ mới biết là tại cáp tiếp xúc ko tốt chứ ko phải tại ko có Driver.

(ĐÂY LÀ LẦN ĐẦU TIÊN MÌNH XÀI MOBILE CÓ HỆ ĐIỀU HÀNH, MỚI CHỈ VỌC CÓ HƠN NỬA THÁNG, NÊN CÓ GÌ KO ĐÚNG XIN CÁC BÁC CHỈ GIÁO)
  10. killermobile

killermobile Thành viên

Được Like:
    22
    loay hoay mãi cuối cùng thì mình cũng dow được 7tools partition manager 2005 về ,và loay hoay mãi 2 ngày cuối cùng mình cũng sửa được con thẻ 1G của mình,giờ cắm cáp USB nhận ầm ầm ,hehehe.cũng chỉ tại mấy bài hướng dẫn hình như thiếu nên mình làm ko được vì theo hướng dẫn thì sau khi xóa mấy cái lỗi đỏ đi thì ko chọn được Set Active ở cái xanh còn lại,vì dòng Set ACtive nó ẩn đi.
    sau đây là cách làm của mình có gì mọi người thử xem có được ko nha:
    -dùng card reader để đọc thẻ nhớ trên máy tính
    -mở ct 7tools pratition mânger lên
    -chọn ổ thẻ sẽ thấy các Primary màu xanh và đỏ , bạn hãy xóa hết màu đỏ khi đó sẽ chỉ còn duy nhất 1 cái màu xanh
    -bấm chuột phải lên cái Primary xanh đó và chọn Create... chọn ok .
    -bấm chuột phải lên cái xanh lúc này hầu như tất cả các dòng ẩn đều hiện lên rùi,hãy chon dòng Set Active rùi Apply
    -giờ cho thẻ vào điện thoại của bạn và kết nối bằng cáp USB bạn sẽ thấy ổ thẻ của mình.
    chúc thành công nha> I love N-gage C
    boyngage and Nguyên Dũng like this.