Phần mềm làm Iphone ringtones

Thảo luận trong 'Multimedia - Themes' bắt đầu bởi royus, 3 Tháng mười 2007.

1. KIETVVY

KIETVVY Thành viên

Được Like:
    11
    Mình chỉ mới xài Iphone đây thôi,nhưng khi mua về từ AT&T rồi đưa ra tiệm unlock thì nó có icon INSTALL o màn hình và nếu bạn kết nối wifi và vào install và chọn "Multimedia" bấm vào đó trong phần Multimedia có 2 cái ứng dụng tên là SEND SONG 1 là làm rington và cái còn lại là send nhạc qua email nó có ghi ben dứoi bạn chọn cái SEND SONG ko có ghi là send over email và install ứng dụng đó....iphone s ẽ download về và install xong bạn thoát ra màn hình chính chờ iphone tự động config lại vài giây sẽ thấy icon SENDSONG ở ngoài màn hình bạn vào đó thì sẽ thấy những bài nhạc mà bạn đã dùng itunes đưa vào máy,bấm chọn bài nhạc bạn thích và chọn "Send to ringtons" sau đó bạn chỉ việt vào phần setting và sẽ thấy bài nhạc bạn chọn đã o tỏng đó và chọn bài nhac bạn thích làm nhạc chuông...........Trong install có rất nhiều phần mềm,chúc các bạn thành công
    JamesDinh thích bài này.
  2. huy.nguyendo

huy.nguyendo Thành viên

Được Like:
    134
    Rging 0.8.8

Link này die rùi bác ơi!
  3. royus

royus Thành viên

Được Like:
    524
    To huy.nguyendo
    Link mới nè

Cách làm ringtone khác bằng iringtoner 1.5.1

Download

Cắm iphone vào PC để Iphone kết nối với itunes. Tắt itunes đi, và mở Iringtoner 1.51 lên, chọn những đoạn nhạc nào mình thích để làm ringtone. Rất đơn giản
  4. vinhhunghua

vinhhunghua Thành viên

Được Like:
    7
    Royus ơi!!!Cho hỏi xíu:
    -iPhoneRingToneMaker cái key không xài được,bấm vô loader(đã copy qua C:/...) là vô thẳng chương trình,không hiện bảng copy/paste keys.Mà mình dùng thử thấy nó có tạo nhạc chuông gì đâu???Nó cũng ra file mp3 và mình send to Phone cũng không thấy trong iPhone???Sao vậy???
    -iringtoner 1.5.1 thì kéo thả qua bảng đó và mấy ringtones trong iPhone chuyển thành số với chữ hết,giờ làm không biết bài nào với bài nào(ví dụ:50BC,HKKD....)Và mình kéo qua cũng không thấy bài đó đâu nữa???
    -Có phải file ringtone là m4r hay m4a???Cái nào mới đúng???
    -Mình mua 1 cái tai nghe Bluetooth 600 ngàn(không phải chính hãng) connect vô tai nghe được và từ lúc connect xong là không sử dụng nghe bằng điện thoại được(muốn nghe được người ta nói phải mở chức năng loa và nói bằng tai nghe bluetooth(mặc dù đã tắt Bluetooth trong iPhone).Làm sao để trở lại bình thường,không xài tai nghe Bluetooth nữa???
    Mong giúp đỡ,cám ơn !!!!!!!!!!!!!
    wankary thích bài này.
  5. wankary

wankary Thành viên

Được Like:
    0
    Dung la po tay voi cac bac luon, chuong trinh thi co nhung ma khong su dung duoc, cac bac co the chi minh cach nao de xai khong ?

Gõ Tiếng Việt có dấu nhé bạn!
  6. lptvmtv

lptvmtv Thành viên

Được Like:
    0
    lam sao de dơn dc

7. i8rice

i8rice Thành viên

Được Like:
    0
    làm ringtones cho 1.1.3 unlock

co the lam ringtone cho 1.1.3 duoc khg vay?

8. piglets3108

piglets3108 Thành viên

Được Like:
    0
    Thanks bác nhìu, em đã làm đc 1 cái ringtone rồi
  9. johnphong

johnphong Thành viên

Được Like:
    0
    Link die hết rồi bạn ơi. Up lại nhé.
    Thanks.
  10. Dai Minh Kim

Dai Minh Kim Thành viên

Được Like:
    4
    Cuối cùng cũng đã tìm ra soft làm ringtone cho IP.
    Các bạn hay sử dụng soft iPhoneRingtoneMaker 1.3.1 ( có cr ... ).
    đã có link update ( nhưng không có cr... , bạn nào thich thì pm với mình , mình sẽ gủi file hướng dẫn cr... cho )

1. Cài đặt IRM

2. Chon 1file MP3 nào đó mà các bạn thích làm ringtone ( nhớ make up nó lại nhe, không dài lắm đó )

3. Sau khi Sau khi make up các bạn nhấn Create ringtone ( version 2.1.3 có cho cài đặt thêm hiệu ứng âm thanh )

4. Sau khi đã tạo xong ringtone, bạn sẽ thấy button SEND To IPHONE, bạn cứ việc click vào đó

5. Xuất hiện 1 cửa sổ, trong đó các bạn sẽ thấy tên bản nhạc mà các bạn chọn làm ringtone ( có muốn đổi tên lại cũng được ) và đuôi file MP3. Đây là điều quan trọng nhất là PHẢI XÓA BỎ ĐUÔI FILE MP3, KHÔNG THÊM BẤT CỨ ĐUÔI FILE GÌ VÔ HẾT, CHỈ GIỮ LẠI TÊN BÀI HÁT THUI. ( để nguyên đuôi file MP3 khi vô trong IP sẽ không nghe được gì hết đó nhe )

Cuối cùng các bạn chỉ còn phải đợi cho IP làm việc nốt phần việc cuối cùng là nhận file ringtone được chuyển từ PC vô mà thui. Các bạn vô setting của IP chon ringtone mà mình thích.

Chúc các bạn toại nguyện nhe

Mới vô không được gửi link, đành phải sd cách này sr nhe
    KrazyArC and ngoctamanh08 like this.