Phần mềm làm lyric xài trên TTpop nek!

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG MULTIMEDIA' bắt đầu bởi quancaka, 19 Tháng mười một 2009.

1. quancaka Thành viên

;))
    helloman, anhbv, giangvolam00 and 2 others like this.
  2. anhbv

anhbv Thành viên

Được Like:
    1
    bạn nói rõ hơn được không, có phải pm này để tìm lyric rồi tự động cho vào Jukebox hay phải add thủ công, cách add như thế nào vậy. Thank bạn
  3. quancaka

quancaka Thành viên

Được Like:
    20
    các bạn dow Pm rồi cài đặt Pm ra sau đó lam theo các bước sau .*Bước 1: Mở bài hát mà bạn muốn tạo lyrics bằng bất cứ chương trình nghe nhạc.Ở đây mình chọn bài My Love và dùng trình nghe nhạc WindownMediaPlayer,rồi bấm Stop ( stop rồi để nguyên chứ kô tắt đi nhé)
    [​IMG] This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 640x480.[​IMG]
    *Bước 2: Khi bạn mở bài hát thì đồng thời Minilyrics cũng đã cùng khởi động , hãy click chuột phải vào cửa sổ Minilyrics chọn Lyrics Editor
    [​IMG] This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 640x480.[​IMG]
    *Bước 3: Một cửa sổ lớn hiện ra bây giờ bạn chỉ sử dụng tất cả chức năng chơi nhạc như Play Pause Previous Next ở đây.Nếu bạn đã có sẵn lời nhạc thì bạn chọn open để mở ( lưu ý là lời nhạc phải đc lưu dưới dạng *txt) hoặc bạn có thể viết trực tiếp vào
    Lưu ý là khi viết lời Jukebox kô hỗ trợ tiếng Việt dù bạn có cài fonts TV vì vậy chỉ đánh TV kô dấu và hãy xuống hàng ở từng đoạn lời
    *Bước 4: Sau khi đã có lời bài hát ,bây giờ là lúc tạo Lyrics , bạn đưa con chuột đánh dấu ngay đầu bài hát , bấm Play và di chuyển chuột Synchronize the current line trên thanh công cụ của Minilyrics
    Bây giờ tay trái bạn để sẵn trên phím mũi tên xuống trên PC , tay phải để sẵn trên chuột,khi bài hát hát câu đầu tiên của dòng nhạc thì đầu tay phải bạn nhấn Synchronize the current line sau đó tay trái nhấn phím mũi tên xuống dòng nhạc thứ 2 và cứ tiếp tục như thế cho đến hết.Nếu trong quá trình làm sai bạn có thể nhấn Pause và Previous để chỉnh sửa.Bạn không cần quan tâm đến nhanh hay chậm vi Jukebox có chức năng điều chỉnh nhanh chậm.
    Sau khi hoàn tất bạn hãy bấm Play để nghe và kiểm tra sau đó chọn Save Lyrics để lưu lại với đúng tên bài hát đó và chép vào điện thoại để thưởng thức thành quả của bạn.
    giangvolam00 thích bài này.
  4. tichau

tichau Guest

Yêu cầu chủ thớt đọc lại nội quy forum trước khi tham gia post bài nhé.
  5. quancaka

quancaka Thành viên

Được Like:
    20
    Sr anh tại vì mới post bài lần đầu nên có chút sai xót .thành thật sro:)
  6. giangvolam00

giangvolam00 Thành viên

Được Like:
    0
    quá tuyệt cám ơn nhé bồ tèo
    dễ làm còn hơn ăn cháo nữa thế mà ko hĩu bótay.com
  7. tubinsky

tubinsky Thành viên

Được Like:
    0
    bác treo đầu dê bán thịt chó ak?
    tiêu đề là bác cho PM làm lyricsc cho TTpop vậy mà trong bài bác chẳng đề cập gì đến chỉ nói về: Thấy thế mình xin post lên đây chi tiết cách làm Lyrics,kô chỉ dùng cho ct Jukebox mà còn dùng cho cả WindownMediaPlayer nữa