Phần mềm S80,S90 (N9210,N9300,9500...) Cập nhật liên tục

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG TỔNG HỢP, ỨNG DỤNG KHÁC' bắt đầu bởi PHUTHINH, 21 Tháng mười 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    Tôi vừa mới tham gia vào diễn đàn và đang sử dụng N7710 tôi rất thích ứng dụng smartmovie,theo nhận xét của tôi đây là 1 trình xem film AVI rất tốt và cần phải có trong N7710;Đối với N7710 bạn nên dùng XviD MPEG-4 codec,tôi đang dùng codec nầy trong smartmovie converter cho hình ảnh thật tuyệt vời và không bị giật.khi bạn cài đặt thông số trong phần tùy chọn, trong mục Target quantizer bạn có thể kéo con trượt đến vị trí từ 2,2.5,3,3.5,4... số nào cũng được nhưng càng lên cao[đến 31] thì chất lượng hình sẽ xấu đi.Tôi đang dùng ở mức 3 cho hình thật rõ nét chất lượng y như trong nguồn film gốc.1 phút film hơn 1MB trong chế độ full screen.Chúc bạn thành công.
  2. haison1

haison1 Thành viên

Được Like:
    41
    Bạn ơi, tôi dùng smartmovie bản 2.72, codec XviD _S90.sis cho máy 7710. vậy cái XviD MPEG-4 codec thì tìm ở đâu, cài đặt như thế nào, bạn có thể chỉ giúp không ? và bạn có Repligo cho nokia 7710 không, nếu có bạn cho tôi xin với. thank
  3. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    Trước đây khi tôi còn dùng N6600 ,tôi có tải về PC bộ phần mềm K-Lite codec pack trong lonely catgame và tải XviD MPEG-4 codec trong trang Koepi's bằng cách tìm trong Google,bạn thử tìm và tải về vì lâu quá rồi tôi không nhớ,mong bạn thông cảm.Riêng Repligo tôi chưa có.Hiện nay tôi đang cần POWER FILE của N7710 nhưng chưa có khóa.
  4. hoanghai7641

hoanghai7641 Thành viên

Được Like:
    9
    Vậy hả Haison1?Mình cũng ko biết nữa!Mình đã format rồi nhưng mà nhắn tin van bị khởi động lại bạn ạ.Giờ phải làm sao hả Haison1????????????Giúp mình với nhé.Thank you very much!!!!!!!!!!!!
  5. hoanghai7641

hoanghai7641 Thành viên

Được Like:
    9
    Mình thử rồi mà vẫn vậy!Phải làm sao giờ hả Haison1.....Giúp mình với nhé.....Thank you very much!!!!!!!!!!!
  6. haison1

haison1 Thành viên

Được Like:
    41
    Sao máy của bạn bị kỳ vậy, máy tôi nhắn tin bình thường mà . Nếu bị nặng vậy, bạn đem đến nơi sửa chữa bảo hành chính hãng Nokia xem, họ sẽ kiểm tra và khắc phục lỗi cho bạn.
  7. haison1

haison1 Thành viên

Được Like:
    41
    Thế bạn đã có POWER FILE của N7710 rồi à (bản chính thức viết cho seri 90 phải không) ? cái này có phải là để quản lý các file trong hệ thống của máy không ? bạn có thể giới thiệu về chuong trình này cho mình biết không ?
  8. HamHocHoi

HamHocHoi Thành viên

Được Like:
    0
    Giúp em với

Bác nào có từ điển cho 3230 cho em xin với, em cảm ơn nhiều
  9. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    chỉ có bản dùng thử tải từ mysymbian.Dùng để quản lý FILE mạnh hơn chương trình trong máy N7710.Thế bạn có thử XviD MPEG-4 codec chưa?có được không?
  10. haison1

haison1 Thành viên

Được Like:
    41
    .
    Mình chưa có XviD MPEG-4, nên xem phim trên N7710 vẫn không thấy đẹp lắm. Hiện nay bạn đang dùng những chương trình gì trên N7710 của bạn vậy ? Về đọc sách tiếng việt tôi dùng acrobat Reader nhưng đọc không thích lắm vì nó chỉ đọc được 8 dòng một trang, khi đọc phải bấm chuyển liên tục mà không sang được một trang khác. Chưa có cách nào khắc phục .
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.