Xin giúp Phát hiện con trai ngoại tình, bố mẹ chồng sang tên toàn bộ tài sản cho con dâu

Thảo luận trong 'Tin Công Nghệ' bắt đầu bởi nguyenthuy931, 20 Tháng bảy 2016.

1. nguyenthuy931 Thành viên

truyện ngắn về tình yêu Giờ ông bà bảo chỉ có em là con thôi còn con trai thì đã chết rồi, không bao giờ nhắc đến nữa.

Các chị ạ! Có chồng ngoại tình đúng là bất hạnh, em cũng rơi vào hố sâu đau khổ này nhưng may mắn có ba má chồng tốt nên dần dần em vượt qua được, hiện tại sống rất vui vẻ. Chỉ có ông chồng cũ của em là khốn khổ, tay trắng ra đi: không ba má, không vợ con, không nhà cửa. Thậm chí có cái điện thoại là do má chồng em mua cho, lúc đuổi con trai ra khỏi nhà, má chồng em cũng đòi lại luôn.

Vợ chồng em yêu nhau 6 năm mới cưới. Hai nhà thân nhau lắm vì ba em với ba chồng trước đây làm cùng công ty, còn có thời đi buôn với nhau nữa. Má em kể, ngày xưa mới sinh em, hai nhà đã nói sẽ kết thông gia rồi. Lớn lên thế nào bọn em phải lòng nhau thật, yêu đương thắm thiết rồi lấy nhau. Ai cũng ủng hộ, hết lòng vun vén.

Chồng em là con một nên cái gì trong nhà ba má cũng dồn hết cho hai vợ chồng. Lấy nhau được một năm thì em sinh con trai đầu lòng. Cả nhà rộn ràng vui vẻ, em thấy mình quá may mắn, được làm dâu trong một gia đình tuyệt vời.

Tưởng “thiên thời, địa lợi, nhân hòa” như thế thì vợ chồng em sẽ mãi gắn bó keo sơn, hạnh phúc đến đầu bạc răng long, chẳng ngờ, chồng em lại đổ đốn, trai gái ở bên ngoài.

Chồng em là kĩ sư công trình nên đi suốt, tháng ở nhà chắc chỉ được hai tuần. Nhưng anh rất chịu khó gọi điện, hễ rảnh là về với mẹ con em luôn. Thế nên em không bao giờ nghi ngờ anh có người khác. Đến khi “người khác” đó đánh ghen ngược thì em mới chết đứng. Cô ta nhắn tin nói em hãy bỏ chồng, giải thoát cho chồng vì “chúng tôi rất yêu nhau nhưng cô ngáng đường nên chúng tôi không tới với nhau được”. Không chỉ vậy, cô ta còn gửi cho em một loạt ảnh hai người âu yếm, quấn quýt như để làm bằng chứng.

Sự việc này làm em rất sốc. Em không nói gì với ba má chồng, chỉ xin cho đưa con về ngoại chơi vài hôm. Em về được hai ngày thì má chồng em gọi bảo em đưa cháu về, ba má có chuyện muốn nói. Má chồng ngồi làm việc đã dùng máy tính của em, vì em quên không thoát facebook nên má đã đọc hết được tin nhắn và xem cả hình ảnh “chứng minh tình yêu” kia.
    tâm sự hôn nhân gia đình Chồng em cũng bị ba má gọi về. Trên đời này, chắc chỉ có ba má chồng em mới giải quyết chuyện ngoại tình như vậy, thay vì khuyên nhủ hai con bỏ qua cho nhau, cùng sống vì con cái thì ba má chồng đã viết sẵn đơn ly hôn. Má nói: “Mày kí đơn đi, mày không xứng đáng làm con tao, cũng không làm chồng, làm cha được”.

Ba chồng em thì không bình tĩnh được. Vừa thấy chồng em từ ngoài cổng, ông đã cầm chiếc ấm trên bàn ném mạnh ra ngoài. Chiếc ấm đập mạnh vào vai khiến chồng em hét lên đau điếng.

Chồng em tự ái và chắc cũng nghĩ ba má chỉ dọa nên hùng hổ kí đơn rồi vào phòng sắp quần áo. Má em đứng trông, cái quần cái áo nào là do má mua, má không cho mang đi mà quát: “Bỏ xuống ngay”. Lúc chồng em dắt xe ra cổng, má đuổi theo: “Còn cái điện thoại trả nốt cho tao. Phí công bao năm trời tao nuôi dưỡng mày. Giờ đòi được cái gì thì tao đòi hết không tao tiếc của chết mất”.

Ba má cũng tuyên bố từ mặt chồng em luôn. Không chỉ vậy, hai người sang hết tên ngôi nhà, căn hộ chung cư và cả một chiếc xe ô tô cho em sở hữu. “Ba xin lỗi. Ba má chỉ có vậy thôi, muốn cho con nhiều hơn mà không được”, ba chồng em nói.

Thú thật, em đâu có cần những thứ đấy, nhà em cũng khá giả, còn hơn cả nhà chồng. Nhưng hành động của ba má chồng khiến em rất cảm động, thấy được an ủi. Ba má chồng còn nói nếu em muốn tái hôn thì cứ tái hôn, ông bà sẽ chăm sóc con trai em để em không bị vướng bận.

truyen dai ky hay Em nghĩ chắc trên đời này chỉ có ba má chồng em là một như vậy thôi các chị ạ! Đến nay đã hơn năm năm trôi qua rồi, ba má chồng vẫn kiên quyết không nhận con trai dù Tết năm nào anh ấy cũng về. Cứ đến cổng là bị ba chồng em ném đồ đuổi đi. Chồng em nhiều lần nhắn tin, gọi điện nhờ em thuyết phục nhưng hễ em nói đến chuyện đó là ba má gạt đi, bảo đó là quả báo mà chồng em phải chịu.

Lắm lúc nghĩ cũng thấy thương chồng nên em vẫn sẽ lựa lời nói giúp anh. Mấy năm nay em cũng phải dấm dúi đưa con đến cho anh gặp vì ba má chồng cấm “không được cho thằng bé gặp người không có đạo đức”. Chồng em giờ sống một mình, chắc cô đơn đau khổ nên nhìn già và gầy lắm. Đến em còn thấy xót xa, không biết ba má chồng cảm thấy thế nào. Em mới qua nhà nhờ ba má đẻ của mình nói hộ thêm vào nữa để nhà chồng em bớt giận. Quả báo năm năm trời chắc cũng đủ rồi các chị nhỉ?”