Thảo luận Phát wifi từ laptop cài win7 bằng tool Connectify

Thảo luận trong 'Tin Công Nghệ' bắt đầu bởi minhduy1787, 17 Tháng mười hai 2014.

1. minhduy1787 Thành viên

Nếu các bạn chỉ có một đầu đây mạng và có nhiều máy tính hay điện thoại muốn dùng mạng thì chia sẻ wifi từ laptop là một giải pháp khá hay. Sau đây, chúng tôi sẽ chỉ dẫn các bạn cách phát wifi bằng laptop.

Thật ức chế khi nhà các bạn chỉ có 1 đầu mạng ra trong khi có tới 2, 3 chiếc máy tính. Hoặc đôi lúc các bạn muốn dùng smartphone để kết nối mạng thông qua wifi nhưng lại không có bộ chia sẻ wifi nào cả. Khi đó, có một cách đảm bảo sẽ làm hài lòng các bạn đó là xài laptop để phát wifi. Bài viết này sẽ bật mý cho các bạn cách chia sẻ wifi bằng máy tính win7.

Trước hết là laptop của bạn phải kết nối mạng. Trên thực tế, có vô vàn cách phát wifi bằng laptop Windows 7 nhưng trong bài viết này chúng tôi sẽ chỉ dẫn các bạn phát wifi sử dụng phần mềm. Phần mềm dễ sử dụng nhất đó chính là Connectify.

Khi bạn có tiền thì nên xài bản Pro để sóng wifi được ổn định và không bị làm phiền bởi quảng cáo, còn nếu không có tiền thì mọi người có thể xài bản free cũng khá ổn.

Sau lúc tải về, các bạn bắt đầu setup phần mềm. mọi người sẽ cần phải đồng ý một số điều khoản dịch vụ khi cài đặt.

Sau khi đã chấp thuận những điều khoản dịch vụ, bạn nhấn Install để cài đặt phần mềm.
    Trong khi cài đặt, các bạn có thể phải nhấn chấp thuận cài đặt một số gói của phần mềm. Chờ khi thời gian cài đặt hoàn tất.

Tiếp đó, mở biểu tượng Connectify Hotspot trên màn hình của các bạn ra.

Tại mục Hotspot name, bạn điền tên mạng wifi của mọi người. Theo mặc định, tên mạng wifi sẽ có chữ"Connectify" ở đầu.

Tại mục Password, bạn nhập pass vào đây. Chú ý là mật khẩu cần đủ dài để tăng tính bảo mật.
    Sau khi nhập tên mạng wifi và mật khẩu, các điện thoại khác có thể truy cập vào mạng wifi mà các bạn vừa chia sẻ thông qua mật khẩu trên.

Như thế là chúng tôi đã hướng dẫn mọi người xong cách phát wifi từ laptop. Nếu gặp bất cứ thắc mắc gì trong quá trình thực hiện, bạn có thể phản hồi lại với chúng tôi bằng cách bình luận ở bên dưới để được giải đáp sớm nhất.

Nguồn bài viết: http://www.van.vn/tu-van/cach-phat-wifi-bang-laptop-win-7-don-gian-de-dang.html