Phục hồi MOVINAND SGS ANYCALL SHW-M110S khi up nhầm rom

Thảo luận trong 'Android: Kiến Thức, Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi ebooker, 26 Tháng mười một 2011.

1. luyenk1a2

luyenk1a2 Thành viên

Được Like:
    0
    Để nghị mop delete bài đi trên đi mất uy quá
  2. ebooker

ebooker Staff Member

Được Like:
    398
    Tôi theo dõi những bài mà bạn đã post thì thấy bạn chưa hề dùng m110s, bạn là thợ sửa chữa, và ngôn ngữ thiếu tính xây dựng. Tôi post hướng dẫn này ở đây vì bản thân đã áp dụng rất nhiều lần sau khi vọc máy, thử up rom i9000, ICS... chứ không đơn thuần chỉ là cóp nhặt trên mạng .
    break98 and xuancanh0209 like this.
  3. luyenk1a2

luyenk1a2 Thành viên

Được Like:
    0
    Xin loi vi chua kip cai font . Toi da thu huong dan cua ban 3 lan thi ca 3 deu bi mat boot tren SHW-M110s
  4. songokubb

songokubb Thành viên

Được Like:
    3
    Tại ngu wá nên mất bôt thôi,khóc lóc cái gì nữa
    xuancanh0209 thích bài này.
  5. duongviet_dung24

duongviet_dung24 Thành viên

Được Like:
    19
    thanks bác, làm theo đã cứu được con máy của e, nghịch mấy cái theme mà nó cũng mất baseband,imei và movinand mới vãi chứ, hình như cái movihand này nó nằm trong bộ nhớ 16gb thì phải, e làm ngon lành hết rồi thấy hiện movinand rồi nhưng vì up cái này trong bộ nhớ nó nhiều foder quá nên e fomat lại ổ thì fomat xong vào thấy movinand lại là none, lại làm lại từ đầu :))
    xuancanh0209 thích bài này.
  6. comez

comez Thành viên

Được Like:
    0
    máy mình up xong thì có sóng, nhưng up thêm rom khác mới hơn thì lại mất sóng, cả stock lẫn tiếng việt không biết lỗi gì nhỉ
    thêm nữa là, máy mình giờ chỉ nhận đc tin nhắn chứ không gửi đc, ấn gửi là nó báo invalid sender, chứ chả hiện from cho mình nhập số nữa :(
  7. trung135

trung135 Thành viên

Được Like:
    0
    Mod ebooker giúp mình với.
    Tình hình là mình làm theo topic hướng dẫn và gặp 1 số lỗi :
    Lần thứ nhất : treo máy ở bước 19.
    Lần thứ hai : die ở bước 13, sau khi odin flash xong ---> reboot phone ( die ở đoạn này ), treo máy ở màn hình lúc khởi động.

Và hiện tại bây giờ làm lại từ đầu thì không chạy.
    Không thể vào download mode và recovery.
  8. princenight

princenight Thành viên

Được Like:
    0
    mình bị ỏ bước 7-13. odin báo fail. đã làm đúng theo hướng dẫn. mấy lần mà ko dc
  9. talama

talama Thành viên

Được Like:
    6
    mất bộ nhớ trong làm cái này xem thế nào chứ ko lại mang ra quán ngại lắm hic hic
  10. ebooker

ebooker Staff Member

Được Like:
    398
    Thường thì khi up Rom không wipe thì sẽ bị. Bạn thử wipe data trong recovery hoặc clear data trong settings, privacy đi sẽ hết.
    break98 thích bài này.