Phục hồi MOVINAND SGS ANYCALL SHW-M110S khi up nhầm rom

Thảo luận trong 'Android: Kiến Thức, Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi ebooker, 26 Tháng mười một 2011.

1. veoclub

veoclub Thành viên

Được Like:
    3
    Mình đã up xong xuôi tất cả như theo hướng dẫn, và tình trạng vẫn không nhận sim, không có sóng. Mình cũng mới dùng android nên chưa hiểu gì nhiều. Bạn Ebooker cho mình hỏi, khi up rom xong có cần phải cài thêm hoặc chỉnh sửa gì để nó nhận sim hay không .... Hay up rom thì nó sẽ tự nhận sim. Mong bạn giải đáp giúp. Thanks bạn nhiều.
    lklk12 thích bài này.
  2. begioxx

begioxx Thành viên

Được Like:
    2
    Em chạy nó cứ dừng mãi ở đây thì làm thế nào bây h hả các bác?
    b-(

Các file đính kèm:

3. huahieuphong

huahieuphong Thành viên

Được Like:
    0
    bạn ơi mình hỏi mình chạy nhầm bỏ qua mất bước 1 mà chạy bước 2 bậy h máy hiện ntn bật nguồn ko lên chỉ cắm sạc ỏ cáp thì lên hình ntn ạn xem mình làm ntn thanh bạn nha
  4. No_Spider

No_Spider Thành viên

Được Like:
    12
    Mong bác ebooker giải đáp dùm em thắc mắc này ạk:
    đầu tiên thì máy em nó bị sao không biết, nhưng cứ khởi động lại máy là nó mất hết cài đặt, cứ tắt máy mở lên là phải cài đặt lại từ đầu như lúc vừa Up Rom xong, vậy là em tiến hành làm theo hướng dẫn của bác ở đây!

Và:
    1. máy em chính xác và chắc chắn nó là M110S bác ạ, vì nó cái Angten mà...:-|
    2. em chạy cả chục lần, trên nhiều máy tính khác nhau, nhưng đều báo Failed ở phần 2, bước 7 -> 13, sau khi báo Failed máy khởi động lại và tự động vào Download Mod, và phía trên góc trái hiện dòng chữ đỏ "Invalid Bootload...!!!"
    3. Em lại tiến hành làm lại từ đầu, nhưng chỉ chạy bước đầu tiên xong thôi. (tức là từ bước 1 -> 6), máy khởi động lại bình thường, nghe gọi bình thường, không bị mất cài đặt khi khởi động nữa, nói tóm lại là xài bình thường...:D! và khi bấm *#1234# thì nó hiện như sau:
    PDA: M110S.DG23.1049
    PHONE: M110S.DG24.0131.ST
    H/W: REV0.8
    MOVINAND: DF29

Vậy cho em hỏi có nhất thiết là phải chạy đủ những bước kia không?
    Em băn khoăn vấn đề này, vì em sợ rằng chạy không đủ các bước thì máy chưa thật chuẩn, mong bác giải đáp dùm em...Thanks bác!
  5. startagain

startagain Thành viên

Được Like:
    2
    bạn ơiminhf cũng bị như vậy, giờ không uprom mới đc. bạn sửa lỗi đó được chưa? chỉ mình với. à anh chị nào bị lỗi như thế này mà sửa đc rùi thì hướng dẫn em với thanks
  6. No_Spider

No_Spider Thành viên

Được Like:
    12
    Bạn bị gì? bị mất cài đặt khi khởi động hay bị báo lỗi ở bước 7->13?
  7. startagain

startagain Thành viên

Được Like:
    2
    Em bị lỗi ngay ở bước 7 bây giờ cứ ấn Power+ Home là lên chữ Upgrade và dòng samsung.com.
    loay hoay sửa thì bị fomat hết Scard.
    bây giờ anh đang dùng bản Rom nào thế? cho em links đown đc ko
  8. No_Spider

No_Spider Thành viên

Được Like:
    12
  9. ca0ph0ng

ca0ph0ng Thành viên

Được Like:
    0
    em làm như bác chủ thớt.
    đã thành công nhưng máy e bjo gặp lỗi như sau.
    cứ tắt máy rồi khởi động lại thì các app cài lúc trước bị lỗi hết.
    các bác biết cách nào khắc phục không
  10. anhluong172

anhluong172 Thành viên

Được Like:
    0
    cùng chung hoàn cảnh với bạn nhưng đến đấy nó báo fail!chủ top giúp ae với