Phương pháp giúp 903sh chụp tốt hơn trong đêm?

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi conan05, 16 Tháng tư 2007.

1. SHARP 912SH

SHARP 912SH Thành viên

Được Like:
    27
    có hơi bất tiện 1 tí nhưng 2 có thể vừa call vừa nghe nhạc như dàn hifi ở nhà :D
  2. zennez

zennez Thành viên

Được Like:
    318
    Mình có ý kiến thế này nhưng ko biết có trùng với ai ko (bác nào là thợ rành phần cứng chắc có khả năng làm đc)
    Đo mạch kiểm tra đường tín hiệu đến đèn flash khi chụp ảnh, khi đã biết đc đường thì câu dây đồng ra đèn flash ngắn thêm bên ngoài. Chắc là khi ấy cái flash gắn ngoài sẽ ăn rơ với camera các bác nhỉ, vì cùng đường tín hiệu với flash của máy mà. khi ấy thì chỉ cần cấp nguồn cho flash gắn ngoài nữa là xong(có thể dùng pin ngoài hoặc pin của máy luôn)
  3. hoangphihong

hoangphihong Thành viên

Được Like:
    0
    cái này thì có thể khả thi. nhưng mà hơi khó thực hiện
    nếu thực hiện được thì phải mang theo nhiu cục pin. ngốn pin bà cố lun
    nếu kô thực hiện được có thể vĩnh biệt chú em
  4. conan05

conan05 Thành viên

Được Like:
    65
    mần cục pin charge dung lượng cao được hem ta :-/
  5. royal_axn

royal_axn Thành viên

Được Like:
    57
    theo mình thì làm như hồi xưa đó, cầm theo 1 cái flash, khi bấm máy, ta bấm flash, chi cho khổ hehehe, vậy công hiệu pè kố lun hehe.
    Nói vậy thui, em đóng góp tí nè. Theo em, cái 903 dùng cái flash xenon của sony cho dữ, ta sẽ đo coi cái xenon này cần bao nhiêu điện, nếu ơn trời nó cần cỡ của 903, ta đấu nối nó vào flash của 903. còn nếu nó cần nhiều hơn, thì ơn ma quỉ, ta nghiên cứu thêm các cấp điện sao cho nó thẩm mỹ khé khé, ai có ý kiến gì ko ạ hehe.
  6. conan05

conan05 Thành viên

Được Like:
    65
    he he, du*ng mu` mo` da^u ra flash xe lo^ng :D Cha('c em mua loai led tra('ng nhu* mi' ca'i de`n pin Tiger we' :D

@mod minhhoang ki'nh ye^u :D Mo'i ca`i la.i lappy ne^n chua ca`i unikey, tho^ng cu?m choa em nha :D
  7. hoangphihong

hoangphihong Thành viên

Được Like:
    0
    sau 2 tháng nữa. flash xenon dành riêng cho 903sh và các dòng khác nữa sẽ ra đời. hiện nay dự án đang trong giai đoạn nghiên cuứ và thử nghiệm. chờ thi tốt nghiệp xong mới có thể làm tiếp đựơc
  8. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Đọc mỏi cổ quá!!! hic:D

Cố gắng lên nhé Hoàng Phi Hồng! anh em đợi tin cậu!!:D
  9. conan05

conan05 Thành viên

Được Like:
    65
    Phi em, mai dzô lớp bàn típ nha ku :D Tao vớimài mần dzụ này hen:D

@ àh, tiện thể có bácnào có sơ đồ mạch của con 903 thì cho em xin luôn một cái được không ạh.
  10. Anluulac

Anluulac Thành viên

Được Like:
    20
    ráng lên các bác.e ủng hộ hết mình luôn