Thảo luận Phương pháp Hack đơn giản nhất (All dòng máy)

Thảo luận trong 'S60 3rd: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE & HACK APP' bắt đầu bởi manhtu, 5 Tháng hai 2012.

1. manhtu

manhtu <font color = "Olive"><blink><b>Moderator</b></bli Staff Member

Được Like:
    2,237
    bạn đọc lại bài hướng dẫn và bài 9 đi, bạn ý làm được rồi đấy
  2. yiukiang

yiukiang Thành viên

Được Like:
    71
    còn với Sony Ecricsson Satio thì downfile nào vậy chủ thớt :-? .. vì mình thấy đa số toàn là của dòng Nokia >"<
  3. manhtu

Được Like:
    2,237
    sony thì mình không rõ lắm
  4. chickentree

chickentree Thành viên

Được Like:
    5
    tình hình là phải tìm sự trợ giúp thui. Trước tới giờ mình hack con C5-00 mấy lần ngon lành chẳng sao hết, hnay format rồi hack lại bằng mấy cách rồi đều ko xog cụ thể như:
    1. Dùng phương pháp dùng phần mềm Norton thực hiện xog bước 1 (restore quarantine list) sau đó ra cài rompatcher thì kô đc, có duy nhất 1 bản rompatcher cài đc thì khi mở rompatcher ra nhận đc thông báo "\sys\bin\patcher LDD not found" vào tiếp thì apply các patch nó ra dấu nhân màu đỏ.
    2. Dùng phương pháp này sau khi format *#7370#. Thực hiện copy file installserver vào C:\sys\bin xog ra xóa safe mrg hay bất cứ phần mềm nào nó thôg báo "Removing failed", cài các phần mềm khác vào thì máy thông báo ngay là "File corrupted".
    Cách chữa bệnh này ntn ai bít chỉ dùm với. Cảm ơn!
  5. manhtu

Được Like:
    2,237
    Xin trả lời bạn với phương pháp hack mới này:
    1. Nếu xóa Safe báo lỗi thì bạn xem lại đã thoát hẳn Safe chưa.
    2. Cài file báo lỗi thì có 2 trường hợp:
    - File cài bị hỏng, down lại rồi cài.
    - Do bạn copy sai file installserver.exe, copy lại file là ok.
  6. haingoai1004

haingoai1004 Thành viên

Được Like:
    6
    Mình lúc đầu cũng như bạn nhưng mình chỉnh lại ngày và giờ đúng thì lại được không bị như thế nữa.
  7. chickentree

chickentree Thành viên

Được Like:
    5
    cảm ơn manhtu. Mình đã kiểm tra lại mọi thứ nhưg vẫn kô đc. Tất cả file cài đặt mà trc kia mình dùng jờ kô cài đc sau khi copy installserver.exe os 9.3 (nokia C5-00) vào C:\sys\bin, và cũng thế safe mgr hay các phần mềm khác khi đã cài vào đều không xóa đc dù đã đóng sạch ứng dụng rồi. Nhưg mình đã tìm ra phươg pháp mới là dùng safe mgr mà manhtu đính kèm trong phươg pháp này cài vào máy rồi dùng ứng dụng quản lý file của safe mgr copy các file có trong thư mục !:\...\private\20024113\quarantine đc giải nén từ file đính kèm trong phươg pháp hack Dr Web vào C:\sys\bin, Sau đó mình đã cài đc rompatcher và các ứng dụng khác. (rất tiếc là mình đang dùng đt để post bài nên ko up hình hay đính kèm file đc). Mình nghĩ đây là 1 phươg pháp tốt cho những ai khi hack phone mà gặp phải vấn đề như mình.
    nguyen bao thích bài này.
  8. aiyeuminh

aiyeuminh Thành viên

Được Like:
    0
    Sao minh hackphone may n5630 ma ko duoc ai biet giup minh voi
  9. trichi

trichi Thành viên

Được Like:
    0
    oh my god... thanks... đã hack được thành công trên E72 V081... (trong vòng 1p30s) ^^
  10. so232425

so232425 Thành viên

Được Like:
    7
    cám ơn bác chủ thớt nhiều, em đã Làm việc song em E72 ver 071.004