Thảo luận Phương pháp Hack đơn giản nhất (All dòng máy)

Thảo luận trong 'S60 3rd: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE & HACK APP' bắt đầu bởi manhtu, 5 Tháng hai 2012.

1. traihaiho

traihaiho Thành viên

Được Like:
    0
    Giúp mình nokia 6720c với bác chủ ơi! Tình hình la mình cài "SafeMgr_V3.30.950-Hack All.sisx" rồi nhưng mà khi copy và paste thì nó toàn báo lỗi! khi cài đặt thì nó có hướng đến trang chủ, load hết các mục chỉ còn chừa lại mỗi mục đầu tiên. Mình đã nhấn thử vào đó vài lần nhằm load hết nhưng nó đòi như là mã gì đó thì mình chịu! Mà hình như nó có bản V3.30.950 rồi! Mình cũng thử cài mà không vào trang chủ nhưng cũng vẫn vây! thanks
  2. giahuy.qn

giahuy.qn Thành viên

Được Like:
    0
    bac oi em da kick vao dung dong cua phan mem trung quoc do roi. nhung kick vao chi hien len 1 kai khung co 4 hay 5 kai hinh vuong. tuc la hok copy vao o c dc bac ak.
  3. kidinftu

kidinftu Thành viên

Được Like:
    0
    V.đề là cái SafeMgr_V3.30.950-Hack All.sisx này nó báo lỗi "Certificate not be yet valid" thì giải quyết thế nào đây bạn?

ah, máy mình là E72, software ver: 081.003 nhé!

4. manhtu

manhtu <font color = "Olive"><blink><b>Moderator</b></bli Staff Member

Được Like:
    2,237
    bạn thử chỉnh thời gian lùi lại về cuối 2011 xem sao
  5. kidinftu

kidinftu Thành viên

Được Like:
    0
    từ lúc restore lại vào thời của factory thì hình như time của con e72 mình vẫn là đầu năm 2011 thì phải. :( mình chưa sửa lại date & time...:(
  6. phucngoxuan

phucngoxuan Thành viên

Được Like:
    1
    Mình xin mạo muội góp thêm 1 cách hack rất đơn giản nhưng cũng rất toàn diện:
    Bạn cần có file installserver.exe phù hợp với máy của bạn, xplore 1.53, rompatcher plus hoặc file helloOX 2.x trở lên.
    Trước tiên, bạn vào setting->app manager->check all, và tắt online check.
    Cài xplore, mở xplore vào tool->config, đánh dâú cả 4 mục. Sau đó vào ổ E tạo thư mục .SYS, tại thư mục .SYS tạo thư mục con BIN rồi chép file installserver.exe phù hợp vào thư mục BIN, tại thư mục .SYS bạn bấm MENU->zip->copy to zip->ấn phím giữa để chọn, bạn đặt tên file zip vừa taọ ra là gì cũng được.
    Ngay tại file zip vừa tạo ra bấm phím giưã, chọn MENU->file->extrat to bạn chọn giải nén đến ổ C. Khơỉ động lại máy.
    Caì file rompatcher, hoặc cài HelloOX (nêú cài helloOX xong, bạn phaỉ chạy chương trìng này để nó tự cài), mở Rompatcher, add to auto, apply to all, apply.
    Vậy là xong. Môĩ lần 4mat lại máy bạn chỉ cần giải nén file zip, rôì cài rompatcherr, hoặc helloOX là được rôì.
    Chúc các bạn thành công.
    Khỉ Con thích bài này.
  7. manhtu

manhtu <font color = "Olive"><blink><b>Moderator</b></bli Staff Member

Được Like:
    2,237
    Cách này có lâu rồi bạn ah
    Có máy làm được có máy không làm được đâu
  8. trichi

trichi Thành viên

Được Like:
    0