Pin của 5800 được bao lâu các bác

Thảo luận trong 'S60 5th: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi gpc_vms, 1 Tháng sáu 2009.

1. remeo009

remeo009 Thành viên

Được Like:
    1
    lên hoàng hà chi lên nokia nó sữa lẹ lắm chi vài tiếng àh
  2. NguyenDoanTrieu

NguyenDoanTrieu Thành viên

Được Like:
    21
    bin em dùng nghịch nhiều thì 2 ngày còn ko thì cứ 3,5 ->4 ngày trâu ghê hihi
  3. cloud

cloud Thành viên

Được Like:
    507
    Tớ nghịch linh tinh được 2 ngày, xem phim thì hết 1 bộ phim 2 tiếng + nghịch thêm 1 - 2 tiếng nữa là hết :D
  4. hilaryteri

hilaryteri Thành viên

Được Like:
    926
    từ khi đọc bài này mới test thử :
    sạc đầy từ tối cn , dùng thứ 2 : 14tin nhắn, gọi điện 9phút, cài và nghịch game 30p
    thứ 3 chỉ có nhắn tin và gọi điện, thứ 4 nt và gọi điện, cài game snake và asphalt 4 sis, chơi tầm 1 tiếng!
    Thứ 5 chỉ nt và gọi điện, pin còn được 3 cục, đến sáng nay t6 chỉ còn 1 cục, gắng cho em nó sống nhưng vì công việc nên có nt nhiều hơn 30 tin, gọi 19p... kết quả 9h13 tối nay em nó ra đi nhưng lòng vẫn vui sướng!... đang cấp cứu tại bàn cạnh giuờng và chuyền power cho em nó, hy vọng em nó tỉnh sau 1 tiếng nữa!
    Mình dùng sạc ac-4e 890ma, sạc đầy hết 2tiếng!
    Tổng kết xài được 5 ngày với mức độ trung bình, cũng với mức này thì em N82 đã ngõm từ tối t4 rùi!
    Mình chờ đến tối nay 5800 ngỏm mới post bài này! hoàn toàn trên kiểm nghiệm thực tế!
    cloud and mucelago like this.
  5. what?

what? Thành viên

Được Like:
    19
    vậy pin của bác là pin trâu hả, 5800 nếu sài nhiều games và ứng dụng thì chỉ tầm 2 ngày thôi nha, =D>=D>=D>
  6. hilaryteri

hilaryteri Thành viên

Được Like:
    926
    mình chỉ kiểm nghiệm và đưa ra kết luận đó! ko thêm bớt!
    và mình đã ghi rõ sử dụng như thế nào, có chơi game mấy đâu, chỉ test vài chương trình mới thui mà!
  7. met3ora

met3ora Thành viên

Được Like:
    37
    Pin mới, chính hãng mà HHMobile cho đổi liên tục thế cơ à?Sướng nhỉ:))
    Bạn kiểm tra xem pin lúc dùng có bị nóng không? Nếu nóng thì khả năng là do sạc. Bạn thử sạc bằng cái khác xem. Mình bị 2 lần. 1 lần sạc pin đt Nokia sạc không đúng input, pin dùng rất nóng và hết trong vài giờ. 1 lần sạc pin iTouch, đang sạc thì sạc nó kêu tạch tạch, rút ra cắm lại và sạc bt. Pin dùng được vài tiếng là hết.
  8. lies

lies Thành viên

Được Like:
    1
    Mình cũng mua ở hoàng hà mình mua hồi tết công nhận pin kém thật. Mình đã ra care đổi rồi nếu bạn rảnh thì wa care đổi đe.
    ps: cần thiết hẵng đổi vì có thể một thời gian sau pin lại dùng tốt hơn đấy.=D>
  9. muadong200474

muadong200474 Thành viên

Được Like:
    0
    đổi qua đổi lại khéo dính ngay lại cái cũ ý bác ạ,pin em cũng đầm phết, nghe nhạc tẹt ga thì 2 ngày,còn không thì cũng 3,4 ngày,chỉ tội cái mình hay ngứa tay nghịch nhiều nên 2 ngày sạc 1 lần,lần sau bác có đi đổi thì pin thì đánh dấu vào,có gì chửi thẳng mặt chúng nó bác ạ :-"
  10. muadong200474

muadong200474 Thành viên

Được Like:
    0
    các bác giữ pin kiểu gì vậy ko biết,em mua máy khá lâu rồi,từ đợt mới ra,dùng như điên mà bây giờ pin vẫn sung lắm,chả khác gì pin mới,theo khuyến cáo thì các bác dùng 1 tháng là phải để cho pin hết đến cái kiểu mà nó bị tắt hẳn máy ý,lúc đó cắm sạc vào,mục đích là để làm tươi pin,như vậy pin của các bác sẽ đạt hiệu suất cao hơn