Xin giúp Pin của Moto Defy yếu hơn bình thường

Thảo luận trong 'Android: Kiến Thức, Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi hawaii, 27 Tháng tư 2011.

1. hawaii Thành viên

Chào các bạn, mình là newbie với hdh android và cũng mới dùng Defy được hơn 1 tuần. Nhìn chung là khá hài lòng với chất lượng của Defy, tuy nhiên, mình đang gặp vấn đề về pin và mong nhận được những góp ý quý báu của các bạn

Hiện tại pin của mình dùng được khoảng 22h là hết sạch. Mình rút sạc vào 1.00am, tới tầm 5p.m thì còn 50%. Trong thời gian này, mình có nghe gọi và nhắn tin (khoảng 15' gọi điện và tầm chục tin nhắn), nghe nhạc bằng tai nghe (khoảng 15') và chơi 1 số game puzzle (khoảng 30'). Tới 11.00pm máy báo còn 5% pin và yêu cầu sạc cho dù từ 5.00pm tới 11.00pm mình không hề đụng tới máy.

Máy mình hiện đang chạy ROM mặc định, mình chưa hề động chạm gì , chỉ cài 1 vài game vào máy thôi. Mình cũng đã tắt hết 3G, wifi, bluetooth và GPS. Về màn hình mình chọn auto brightness, battery saver mode... Nói chung là mình làm mọi cách để tiết kiệm pin rồi nhưng không tác dụng.

Thực sự là rất buồn vì vấn đề này bởi mình đã tham khảo nhiều thì thấy rằng đa phần mọi người dùng pin được tới 2 ngày. Không biết các bạn có góp ý gì cho mình không? Mình mong sớm nhận được trợ giúp từ phía các bạn.

Chân thành cảm ơn.