Pwnagetool 4.2 - tạo custom firmware 4.2.1 - untethered JB

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 16 Tháng hai 2011.

1. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Nói từ từ và làm từ thôi nhé. Phone 3G đó trước giờ có save SHSH bao giờ chưa? Nếu có thì save FW nào? Nếu chưa có thì bây giờ save manual đi (dùng ECID để bỏ vào trong TinyUmbrella).

Sau khi đã save SHSH xong hết rùi thì đưa phone vào Pwned DFU (bằng PwnageTool hay Redsn0w)
    Và sau đó restore với Custom FW 4.2.1 trên page 1. (đừng lẫn lộn với FW gốc nhé, ko có chuyện nhỡ tay ở đây nhé).
    nguyensyluong thích bài này.
  2. nguyensyluong

nguyensyluong Thành viên

Được Like:
    0

Cám ơn bác bvkakalot mình đã restore được custom FW 4.2.1, sau đó lại restore về custom FW 3.1.3 (không về chế độ DFU đặc biệt) vì dùng FW 4.2.1 chậm quá. Nhưng bây giờ lại gặp lỗi như này mong bác giúp mới về custom FW 3.1.3 chưa unlock được vì cứ vào cydia là bị lỗi loading data, vừa mới save được SHSH 4.1 và 4.2.1 từ cydia thôi không có SHSH của 3.1.3 trên cydia, nhưng nghe nói 3g không cần save SHSH đúng không bác?
    cảm ơn bác đã giúp đỡ, mong bác từng giờ.............

Xin bác hướng dẫn chi tiết cho em cách về FW 3.1.2 hoặc FW 3.1.3 mà không bị mắc lỗi loading data ở cydia (hiện tại em đang ở custom FW 3.1.3 bị lỗi loading data ở cydia) cài custom FW 3.1.2 hoặc 3.1.3 có cần thiết phải đưa máy về DFU đặc biệt không? vì em bị mắc lỗi loading data ở cydia cả khi đang ở FW 4.2.1 về FW 3.1.2 và bây giờ là 4.2.1 về FW 3.1.3 không có lưu SHSH nào cả, liệu trên cydia không có SHSH 3.1.3 và 3.1.2 nên đều xảy ra lỗi loading data không? (wifi của em vẫn vào mạng bình thường bằng safari) em cũng chẳng biết là mắc lỗi gì nữa?....................................
  3. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Lỗi loading data là lỗi gì thế bạn? Mình chưa nghe nói bao gio? Có phải ý bạn muốn nói là bấm vào Cydia thì bị văng ra ngoài? Hay là bấm vào Cydia loading một hồi lâu rùi thì bị văng ra ngoài? Hay là loading Cydia mà bị báo lỗi? Nếu thế thì lỗi gì? .... Cần phải nói rõ vấn đề này hơn thì mới có giải pháp chính xác nhé.

Bác phải chú ý nhé, iPhone 3G loading lâu lắm, bạn phải kiên nhẫn chờ nó loading xong, và quan trọng nhất là đừng để màn hình sleep đi, vì khi đó Cydia sẽ dừng ko load nữa và bạn sẽ phải load lại từ đầu.

3G ko có SHSH cho FW 3.x, chỉ có từ khi lên 4.x mà thôi. Khi restore về 3.x ko cần đưa vào pwned DFU cũng được, chỉ cần đưa vào recovery mode cho Custom FW hay DFU bình thường cho Original FW. Và bạn chú ý là custom FW down từ đâu vậy? Có phải từ GSM?
    nguyensyluong thích bài này.
  4. nguyensyluong

nguyensyluong Thành viên

Được Like:
    0
    thank bác bvkakalot mình đã hoàn thành con 3g của mình đang ở FW 3.1.3 của GSM tất cả các điều bác nói ở trên đã giải đáp được thắc mắc của mình, một lần nữa cảm ơn bác
    đúng là 3g loading data của cydia lâu thật
    bác có bản custom FW 3.1.2 của GSM cho 3g modem firmware 06.15 nào không cho mình xin với, tất cả link tìm ở GSM đều die hết rồi. cảm ơn bác trước
  5. Tom_Nguyen1987

Tom_Nguyen1987 Thành viên

Được Like:
    1
    oải vãi hàng cái megaupload....cáp quang vnpt down mà có 120-140kb/s....thử sang host của mediafire hay của gsm xem xem...toàn 3-4 mb/s
  6. bambuu

bambuu Thành viên

Được Like:
    0
    sorry các bác, vì đào cái thread này lên.
    nhưng vì em mò mẫm mãi vẫn chưa khắc phục và đang ăn quả táo nên nhờ các bác giúp.

hiện trạng là máy em đang ở 3.1.3, baseband của 3.1.3 luôn (sorry em k nhớ chính xác). đã thử up lên 4.2.1 custom như bài hướng dẫn.
    nhưng do chưa đọc kỹ nên em chỉ đưa máy về dfu bình thường (không thông qua pwntool/redsn0w).
    trong quá trình thực hiên gặp lỗi 1602.

em mới đọc chi tiết thì do thiếu bước dfu đặc biệt bằng pwntool/redsn0w.
    các bác giúp em câu hỏi ngu 1 chút.
    - Làm sao để đưa về dfu đặc biệt bằng redsn0w ( vì em xài windows).
    - Lúc chọn browse của redsn0w sẽ chọn firmware original 3.1.3 hay 4.2.1 để đưa về dfu đặc biệt.

Và cuối cùng cảm ơn các bác đã đọc. và giúp em sửa cái này với. vì lâu quá không xài iphone nên không nắm kịp các đối mới.

---------- Post added at 01:19 PM ---------- Previous post was at 01:02 PM ----------

hic, do gấp quá nên mình làm luôn chọn firmware original của 4.2.1 đã cài thành công. đang tìm ultrasn0w để unlock sóng.
    tnks các bác.
  7. hunqld

hunqld Thành viên

Được Like:
    0
    bác nào cho e xin bản fw custom 4.2.1 sạch cho 3g lock vs ak, ngị JB qá lỗi hoài nản
  8. punlinh2007

punlinh2007 Never Ending Dreams Staff Member

Được Like:
    15,908

đọc bài này nhé bạn