Pwnagetool 4.2 - tạo custom firmware 4.2.1 - untethered JB

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 16 Tháng hai 2011.

1. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Chính xác bác "thinhhp" cứ làm theo hướng dẫn. Sau khi restore với custom FW ở bài #2, phone của bác sẽ lên fw 4.2.1 và BB vẫn là 04.26.08. Cài Ultrasn0w vào để UL và... enjoy thôi. :D
    thinhhp and tblove like this.
  2. hoangvy86

hoangvy86 Thành viên

Được Like:
    4
    Hihi,vâng thưa bác Dtube, em đã test pin ok,xài vi vu, chắc máy bị lỗi FW nên mới hao pin khiếp vậy. Cám ơn bác rất nhiều. Vì đang online bằng iphone nên không trích dẫn được, bác Dtube thông cảm cho em nhé!
  3. thinhhp

thinhhp Thành viên

Được Like:
    57
    THANKS bvkakalot. Sao tên mình bạn phải đóng mở ngoặc gớm thế :))
  4. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    Haha... bác để ý ghê gúm... lolz... Haha...

@all: Updated thêm custom FW 4.2.1 cho Iphone 3G, Ipod Touch 3G, Ipod Touch 4G và IPad. Ai cần cái nào thì lên xem rùi down về nhé. Chúc vui.
    xuantrung, thuanshjp, Civic1 người khác thích bài này.
  5. lecaothang

lecaothang Thành viên

Được Like:
    78
    Em mới chạy cái redsn0w 0.9.6b8 browse tới Custom FW 4.2.1 thì nó là thế này (Em nghĩ có khi cần có FW 4.2.1 gốc thì nó mới chạy nhưng không dám làm thử) :

vậy là em bó tay luôn, Ip của em là IP4 lock BB 1.59, có SHSH 4.2.1, em down bản iPhone3,1_4.2.1_8C148_bvkakalot_Custom_Hacktivate.ipsw của bác bvkakalot. Bác Dtube chỉ dùm em với nhé, vì cũng mới xài IP. Thanks!
    tblove thích bài này.
  6. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    @lecaothang:
    Khi chạy redsn0w thì bác phải browse vào fw gốc (ko phải fw custom mà bác down về, vậy là bác phải down về FW gốc 4.2.1 / 4.1)? Lý do mình dùng Redsn0w chỉ là muốn đưa phone vào "DFU đặc biệt" mà thôi. Sau khi đã đưa được iphone vào DFU thì bác mới mở iTunes lên và shift+restore rùi browse vào custom fw bác down về ở trên. Rùi sau đó ngồi đợi nó restore. Sau khi restore xong thì đã có Cydia sẵn, bác chỉ việc vào đó làm gì cũng được...

Bác phải phân biệt được cái nào là FW gốc, cái nào là FW custom và phân biệt khi nào xài FW gốc, khi nào xài FW custom nhé. :D Ngày đầu mình xài Iphone cũng bị quay vòng vòng, chẳng hiểu khi nào thì cần xài cái nào. :D
    lecaothang, Civic and tblove like this.
  7. tblove

tblove Thành viên

Được Like:
    13
    thank bác bvkakalot nhìu nhé e đã tex 2 costum của ip4 điều ok để e tex 2 bản 3gs sẻ báo cáo cho a e xài nhé
  8. lecaothang

lecaothang Thành viên

Được Like:
    78
    BÁc bvkakalot xem dùm em chút nữa, em làm tới đây rồi chẳng biết kick vào mục nào nữa:

........
  9. thinhhp

thinhhp Thành viên

Được Like:
    57
    Bạn đang muốn đưa đến DFU đặc biệt để restore ah? Vậy thì chỉ chọn dòng cuối cùng thôi và làm tiếp tục theo hướng dẫn
    lecaothang thích bài này.
  10. lecaothang

lecaothang Thành viên

Được Like:
    78
    Đã làm xong rồi, 1 phát ăn hên ............... :">